• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giới thiệu hai chú chó PQ nhà mình

Giới thiệu hai chú PQ nhà mình
1. Chú thứ nhất.
Màu: vàng
Cân nặng: 21 Kg
Chiều cao: 56 cm
Tính cách: Rất hiền, chưa biết sủa người lạ.

2. Chú thứ hai.
Màu: Đen
Cân nặng: 19 Kg
Chiều cao: 53 cm
Tính cách: Rất thích đánh nhau với chó hàng xóm, trông nhà tốt.

Mr Lab

Member
Mình rất thích nuôi PQ nhưng nghe mọi người nói giống này cần rất nhiều diện tích và chúng cũng phá phách dữ lắm nên mình chưa đi đến quyết định cuối cùng được, mình hay vào mục này để ngắm nghía các chú chó yêu của các bạn thấy PQ rất đẹp và có tính cách nên ngày càng khoái, rất mong các bạn yêu PQ cho vài lời khuyên. Cảm ơn nhiều.
@ bác khongbietgi có 2 chú khuyển tuyệt vời, chúc bác mạnh khỏe ngày càng thành công trong nuôi dạy những chú chó PQ.

minhcuong

Active Member
Mr. Lab đã nuôi được Lab rồi thì khó gì không nuôi được PQ. PQ cần đất rộng để chạy. Lab cũng vậy. PQ có màng ở chân. Lab cũng có.

Chỉ có điều là, (cái này, em nghe kinh nghiệm của anh A, anh B, chứ chưa có kinh nghiệm thực tế, do đó em không chịu trách nhiệm với những nhận định dưới đây :) )

1- PQ cá tính mạnh mẽ, dữ dội hơn Lab.
2- Lab thân thiện với trẻ em, và gần như tất cả mọi người. PQ thì khả năng canh giữ, trông nhà tốt hơn.
3- Lab hiền lành. Còn PQ có thể chiến đấu với cả GSD, Rott không nề hà.
4- Lab dễ mắc bệnh béo phì nếu ít tập luyện. Còn PQ mình nghĩ ít bị tình trạng này.

Cường,

boxich90

Member
Giới thiệu hai chú PQ nhà mình
1. Chú thứ nhất.
Màu: vàng
Cân nặng: 21 Kg
Chiều cao: 56 cm
Tính cách: Rất hiền, chưa biết sủa người lạ.

2. Chú thứ hai.
Màu: Đen
Cân nặng: 19 Kg
Chiều cao: 53 cm
Tính cách: Rất thích đánh nhau với chó hàng xóm, trông nhà tốt.

Nhìn 2 em nó dẹp quá,nhà mình cũng mới dược cho 1 em PQ cái. Khi nào 2 em nhà bạn trưởng thành thì mình giao lưu bạn nhé.Chúc cho 2 em nó khoẻ mạnh.Thân!!!

Nhìn 2 em nó dẹp quá,nhà mình cũng mới dược cho 1 em PQ cái. Khi nào 2 em nhà bạn trưởng thành thì mình giao lưu bạn nhé.Chúc cho 2 em nó khoẻ mạnh.Thân!!!
Cám ơn bạn đã xem và nhận xét.
Quan trọng là chó nhà bạn trưởng thành thôi còn con đen nhà mình đã làm chuyện người lớn rồi :)):)):))

Songbac

.....................
Bác T tái xuất giang hồ ghê thật :D Vụ làm chuyện người lớn của con đen có kết quả chưa bác, chắc thằng nhóc vẫn nhắng nhít như thế hả bác :)

Bác T tái xuất giang hồ ghê thật :D Vụ làm chuyện người lớn của con đen có kết quả chưa bác, chắc thằng nhóc vẫn nhắng nhít như thế hả bác :)
Chuyện làm người lớn của con đen có kết quả rồi em ạ, tính cách thì vẫn thế nhưng dạo này sau khi làm chuyện người lớn có vẻ thích quá nên suốt ngày đòi chạy ra để tìm bạn. Căng quá :)):))

AQ1001

Member
Chuyện làm người lớn của con đen có kết quả rồi em ạ, tính cách thì vẫn thế nhưng dạo này sau khi làm chuyện người lớn có vẻ thích quá nên suốt ngày đòi chạy ra để tìm bạn. Căng quá :)):))
Ông T này đúng là không biết gì thật, cứ tưởng ông giả với KBG, hóa ra KBG thật:))
Như thế là tính cách thay đổi rồi còn chờ gì nữa mà không làm một cái TP treo lên trong mục mua bán, rao vặt "KBG- Chuyên phối giống CPQ":)):)):)) Vừa giải quyết đầu ra cho cháu nó, vừa kiếm chút xiền rồi có công bảo tồn và phát triển CPQ. Rồi nhiều thứ cũng được ăn theo cái dịch vụ của cháu nó:)):)):)):))
P/S: mà sao cháu nó căng ông lại kêu là thế nào nhể?:)

Ông T này đúng là không biết gì thật, cứ tưởng ông giả với KBG, hóa ra KBG thật:))
Như thế là tính cách thay đổi rồi còn chờ gì nữa mà không làm một cái TP treo lên trong mục mua bán, rao vặt "KBG- Chuyên phối giống CPQ":)):)):)) Vừa giải quyết đầu ra cho cháu nó, vừa kiếm chút xiền rồi có công bảo tồn và phát triển CPQ. Rồi nhiều thứ cũng được ăn theo cái dịch vụ của cháu nó:)):)):)):))
P/S: mà sao cháu nó căng ông lại kêu là thế nào nhể?:)
Lâu rồi mới thấy ông AQ1001 này tái xuất, mà xuất lần nào cũng thấy căng thế mới chết :)):)):)).
Cũng đang định mở một cái TP nhưng tìm trong forum không thấy chỗ nào có thể rao được nên đã vào trang : .......:blusshing::blusshing: rao tạm rồi bác ạ.
Việc giải quyết đầu ra cho nó, vì nó còn bé nên đành để cho nó tự xử vậy thôi biết làm sao được :(:)((.
P/S: Hỏi nhỏ bác nếu cháu nhà bác căng bác có chịu được không=D>

cuongbyk

chào các bác. mình cũng bắt đầu học đòi nuôi chó PQ nên mới lọ mọ vào đây cò gì mong mọi người chia sẻ nhá. con nhà mình mới có 6 tháng tuổi, vừa đưa ngoài đảo vào được 1 tháng. cháu nó giới tính đực, nặng 20kg, toàn thân một màu vàng sẫm không pha trộn. cũng tham khảo qua sách báo là chó PQ thì phải nuôi thả và cần không gian rộng, khổ nỗi nhà mình thì lại hẹp, bới thế nên đi làm là phải thả nó ra cho chạy chơi trong nhà. cơ mà rõ khổ, còn này nó phá quá, một mình ở nhà không ai chơi nên nó phá quá,xé tan bộ saloon nhà mình rồi, giờ tính xích lại không biết như thế có được không nữa, mọi người cho ý kiên nhé. À nhân đây cho mình hỏi luôn là không biết các bác bao lâu tắm cho nó một lần nhỉ, tắm nhiều quá thì sợ nó lạnh với ngã nước.

AQ1001

Member
Lâu rồi mới thấy ông AQ1001 này tái xuất, mà xuất lần nào cũng thấy căng thế mới chết :)):)):)).
Cũng đang định mở một cái TP nhưng tìm trong forum không thấy chỗ nào có thể rao được nên đã vào trang : .......:blusshing::blusshing: rao tạm rồi bác ạ.
Việc giải quyết đầu ra cho nó, vì nó còn bé nên đành để cho nó tự xử vậy thôi biết làm sao được :(:)((.
P/S: Hỏi nhỏ bác nếu cháu nhà bác căng bác có chịu được không=D>
Không xuất thì thôi, xuất là phải chọc đâu đó vài phát bác T à.:))
Cháu nhà tôi nó căng thì đã có mấy con chó cỏ nhà hàng xóm, không chịu nó cắn bỏ xừ nên chả sợ.:)
Yêu chó như bác thấy là số 1, chăm ăn, chăm nuôi, chăm dạy lại còn lo cả cái khoản XXX nữa, đến chịu:))
P/S: Tết qua tôi uống....nước mía nhé:)):)):)):))

chào các bác. mình cũng bắt đầu học đòi nuôi chó PQ nên mới lọ mọ vào đây cò gì mong mọi người chia sẻ nhá. con nhà mình mới có 6 tháng tuổi, vừa đưa ngoài đảo vào được 1 tháng. cháu nó giới tính đực, nặng 20kg, toàn thân một màu vàng sẫm không pha trộn. cũng tham khảo qua sách báo là chó PQ thì phải nuôi thả và cần không gian rộng, khổ nỗi nhà mình thì lại hẹp, bới thế nên đi làm là phải thả nó ra cho chạy chơi trong nhà. cơ mà rõ khổ, còn này nó phá quá, một mình ở nhà không ai chơi nên nó phá quá,xé tan bộ saloon nhà mình rồi, giờ tính xích lại không biết như thế có được không nữa, mọi người cho ý kiên nhé. À nhân đây cho mình hỏi luôn là không biết các bác bao lâu tắm cho nó một lần nhỉ, tắm nhiều quá thì sợ nó lạnh với ngã nước.
Chó PQ là loại chó rất ưa hoạt động nếu bạn đi vắng thì theo mình nên xích hoặc nhốt vào chuồng chứ để ở ngoài thì nó phá về không chịu được đâu.
Còn việc tắm thì theo mình nếu thời tiết ấm thì 4 hoặc 5 ngày tắm một lần còn trời lạnh như HN bây giờ thì tuỳ hôm nào nắng ấm lên thì tắm.

kevuitinh

Member
mình cũng thích nuôi chó PQ , nhà mình có 1 em chihuahua rồi , nhưng nuôi thêm cho vui , nhà mình hòan tòan ko có 1 miếng sân nào hết , nhà trong hẻm ở tp mà , vậy mình có thể nuôi chó PQ dc ko ? mọi người nhớ cho ý kiến nhé thanks :D