• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giới thiệu gà cảnh của ĐamMêChóĐẹp

Mình mới tập tành chơi gà kiểng nên post hình thử 2 chú gà Tân Châu chân siêu lùn lên cùng chia sẻ với mọi người
Đây là chú thứ 1

Đây là hình chú thứ 2

Tuy 2 con gần giống nhau như đúc, nhưng thật ra là 2 chú gà hoàn toàn khác nhau, hình chú gà thứ 2 lông đuôi dài và dày hơn chú kia nhiều:D
Rất mong sử nhận xét của AE:blusshing:

CENTIMET

Member
he he..bạn tụi lại đam mê gà cảnh nữa hen , vô hội Gà cảnh của Thành phố hoạt động đi bồ .

Cặp này theo Kinh kê kiu là Quí kê đó !

Tại Cent nhớ kinh Kê có câu : thủ vĩ tương đồng thị quí kê...he he...Hỏng chừng nuôi hên lắm...nhớ mua vé số nhiều nhiều á!

Rắng chăm nhé .
Thân

Người xưa có câu:" Nhàn cư di bất thiện"
Đi làm nguyên ngày về rồi ở suốt trong nhà nên ko có chuyện gì làm nên......:D
T đã đăng ký trong chi hội gà kiểng tphcm rồi. Bữa nào xuống dưới khoe P luôn, sẵn tiện dụ dỗ luôn..... hehehehehe:D

Và xin giới thiệu với ACE đây là giống gà Tân Châu lai gà Thái dáng người siêu nhỏ, chân siêu lùn và cánh xệ sát đất. Vì đây là gà tơ mùa đầu tiên nên nhìn lông hơi cũ, mùa sau thay lông sẽ đẹp hơn
Đây là hình chú gà chuối bông nhà mình

Tiếp theo mình xin giới thiệu tiếp con chuối TC rặt của mình, chân cũng lùn, lông đuôi và mã dìm sát đất. Đang thay lông, mùa sau chắc sẽ khác
Đây là hình em nó

gatre_kieng

gà trông đẹp quá nhất là con chuối
mình muốn mua gà tre ô mã lại 1 cặp, bạn có không giúp dùm.

-nhìn những chú gà TC mà các bác nêu trên thấy đã thệt.khi xưa mình cũng từng chơi gà nhưng ko có những giống gà như bay giờ. những chú gà kiển này các bác nên cho chúng ở những nơi có đủ ánh sáng,trời tối các bác nên thắp loại đèn tròn có công suất 60w để giữ ấm cho chúng khi trời mưa và vào những ngày se lạnh thì các bác sẽ thấy bộ long và sứ khoẻ của chúng khác hẳng nhất là gà tơ mới lớn.

-còn 1 điều nữa.sáng sớm nhớ cho chúng phơi nắng khoảng từ 7h-9h vì giờ đó nắng diệu hơn.các bạn sẽ thấy sự thay đỏi màu sắc bộ long của chúng.có gì khong đúng xin các bác bỏ qua cho và chỉ mình lại.thank

Cho mình hỏi con gà trống đầu tiên có phải bắt của Vinh_OX ko vậy
Ko phải bạn ơi, mình chia lại gà từ Phương_GàTre ở aquabird đó bạn
Săp sửa mình sẽ có những em đẹp nữa, lúc đó mình sẽ post hình lên cùng chia sẻ với mấy bạn nha:D

-các bác muốn cho mào gà đỏ tươi thì đừng quên cho chúng ăn thịch bò 1 tuần 2 lần nha.ăn vào chúng sẽ sung lăm đáy các bác cho chúng sổ thử vài lần trong tuần các bác sẽ thấy hiệu quả ngay đó.chúc các bác thành công!

Đã lâu ko post hình lên giới thiệu mọi người, hôm nay cũng vừa dịp tuyển thêm mấy em gà nữa để bổ sung vào bộ sưu tập của mình. Sau đây xin gới thiệu với ACE, mong mọi người chém thoải mái nha
Đây là em chuối lửa tân châu mồng trích: :bộ đuôi vì lết đất quá sợ dơ nên chủ cũ đã cắt đi===>buồn ơi là buồn:((

[/IMG]

Thêm 1 em chuối TC nữa :bộ đuôi thì cũng y như con trên và bản đuôi thì to hơn

[/IMG]

Tiếp theo mình xin giới thiệu gà Thái Chuối Tuyết, đc nhập trực tiếp từ bên Thái về, xin ý kiến đóng góp của mọi người nha:)
Đây là nhung nhan em nó

[/IMG]

[/IMG]

Bộ đuôi của em nó lúc nào cũng còe như cái quạt

[/IMG]

[/IMG]

Sau cùng là khoen của em nó

[/IMG]