• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giới thiệu chó GDS

Tặng bé NGỌC ANH

Chú LONGDL rất cảm ơn bé NGỌC ANH đã tặng chú hình của BUSR , chú rất vui và cảm ơn cháu nhiều , hôm nay chú cũng gởi tặng cháu hình QANA em gái của BUSR , hình này con gái của chú bé QUỲNH ANH chụp ,

CHÀO CHÁU NGỌC ANH - ZWINGER GERMAN SHEPHERD LONGDALAT
0983 814 006 -063 814 006 -tanlongdl@yahoo.com

Chào Anh Em yêu quí Gds Chào tất cả Anh chị Em VP
Thế là Bush vừa tròn 5 tháng tuổi ,hai tháng sống tại đất cảng hải phòng .Mảnh đất đầy nắng và gió,được hưởng ba đợt gió lào,rất may là Bush rất khoẻ phát triển rất tốt.Đến nay 23-7 cao 60 cm nặng 22 kg CHẮC LÀ NHỜ NHỮNG ĐIỀU CHÚC TÔT LÀNH TƯ ANH EM YÊU MẾN GDS
BUSH xuất xứ Từ mảnh đất ĐÀ LẠT, châu âu của VN,mảnh đất bốn mùa hoa trái.Trước khi quyết định cho Bush về HP tôi thực sự cũng lo...vì sự quá khác nhau về thời tiết,thổ nhưỡng,nhưng đến nay thì thật sự là an tâm.

Đây là hình chú BUSH được chụp vào ngày 23/7/2008. Thân tặng tất cả mọi người...!!!

Nhân ngày sinh nhật chú BUSH 5 tháng tuổi. Thân tặng mọi người...!!!!!!!

Chúc mừng anh Bình nhé!

Có được một chú GSD ưng ý vốn đã khó; nuôi cu cậu sao cho hòa hợp và phát triển ổn định còn khó khăn hơn nhiều lần phải không anh?
Em có tặng anh Long Đà Lạt bài thơ "Vịnh QANA" - em gái của BUSH. Chẳng nhẽ lại copy sang đây thì không hay lắm anh nhỉ? Nhưng theo em thì BUSH cũng rất xứng đáng được tán thưởng như vậy. Em chưa nói chuyện nhiều với anh nhưng đã nói chuyện rất nhiều với anh Long Đà Lạt; trong câu chuyện tâm sự của hai anh em hàng ngày luôn thấy xuất hiện BUSH trong đó. Đến ngày gặp gỡ em sẽ kể anh nghe nhé!
Chúc mừng anh sở hữu được một chú GSD ưng ý của cả anh và cả em, hi hi!
Chúc mừng BUSH thích nghi và phát triển ổn định ở vùng đất mới!

Gửi hoàng minh Đức
Anh không biết đánh giá thế nào là một con chó đẹp đâu,mình chỉ nhìn theo cảm giác thôi.Và quan trọng nhất là mình thích và quí con chó của mình Em à.Được cái bây giờ thông tin có sẵn,nên muốn biết tiêu chuẩn về một giống chó thì cũng có một ít.[Phải cảm ơn Anh Em VP].Nhưng mình muốn có được một con chó đẹp thì chắc chắn phải nhờ tới những chuyên gia có đạo đức tốt,thì nuôi mới không uổng công. Nói vậy có vẻ nghược với vế trên? Không nghược,vì mình cần một con chó GSD thuần chủng ,nuôi mất rất nhiều công ...song bị con giống lừa thì ...buồn lắm...

Hoan2008

Member
Em Bush lớn nhanh nhỉ. Dạo này da dáng người lớn phết đấy, hi hi, có vẻ em nó ngoan hơn hả anh Bình? Có còn đang chạy bộ thì nằm ra làm nũng nữa không anh? :D

Bây giờ Anh dùng bóng, nó có hứng thú hơn trong môn chạy vồ.Còn ngoan thì có ,nó không đuổi ,vồ chó thiên hạ nữa.Hẹn Em thứ bảy này nhé...

thân chào anh BÌNH

Đây là hình chú BUSH được chụp vào ngày 23/7/2008. Thân tặng tất cả mọi người...!!!

Nhân ngày sinh nhật chú BUSH 5 tháng tuổi. Thân tặng mọi người...!!!!!!!
Hôm qua con dế của em của em nó gáy báo con của BEETIL 5 tháng tuổi , em cũng quên điện thoại chúc mừng BUSH của anh tròn 5 tháng tuổi , anh nuôi và chăm sóc tốt hy vọng sau này mỗi chiều đi làm về có con berger ưng ý vẫy đuôi tung tăng làm anh bớt căng thảng sau nhũng giờ làm việc mệt mỏi ,
Chúc anh mạnh khoẻ và tận hưởng với cái vui ,cái thú tao nhã của riêng mình - thân chào anh zwingerr german shepherd Longdalat -0983 814 006 - 063 814 006 - tanlongdl@yahoo.com

Hôm nay mình được một bậc thầy về GSD chỉ giáo khôn ra được bao nhiêu và cũng chia sẻ với anh em. bậc thầy vì đấy là một người nuôi GSD lâu năm của HP cao minh nữa là nhìn lông chó của mình mà đoán được bệnh bên trong (bệnh về nội tạng)
-Mình được hướng dẫn rằng chó lưng tôm và ben kheo là giống chó bị thoái hoá.
-Chó có thần kinh vững là chó dám cắn tất cả những con chó khác nếu đem đến nhà.
Mong chia sẻ cùng Anh Em nuôi GSD 1 ít kinh nghiệm để mà chọn chó.
Kính báo, kính báo

Xin đính chính bài viết trên một chút:
-Chó GSD lưng tôm và ben kheo là giống chó đã bị thoái hoá.
(Còn chó có thần kinh vững là chó dám cắn tất cả những con chó khác là câu nói vui của bậc thầy đó theo ý của một khách hàng. Xin lỗi về sự nhầm lẫn trên)
Kính báo!

tony luky

Member
Em Hoàn xin chúc mừng Anh Bình và cháu N Anh,BUSH rất đẹp,em ghen với Bác quá hihi

Hôm nay mình được một bậc thầy về GSD chỉ giáo khôn ra được bao nhiêu và cũng chia sẻ với anh em. bậc thầy vì đấy là một người nuôi GSD lâu năm của HP cao minh nữa là nhìn lông chó của mình mà đoán được bệnh bên trong (bệnh về nội tạng)
-Mình được hướng dẫn rằng chó lưng tôm và ben kheo là giống chó bị thoái hoá.
-Chó có thần kinh vững là chó dám cắn tất cả những con chó khác nếu đem đến nhà.
Mong chia sẻ cùng Anh Em nuôi GSD 1 ít kinh nghiệm để mà chọn chó.
Kính báo, kính báo
em thấy nhìn lông đoán chó bệnh đúng, ngoài nhìn lông ta có thể nhìn vào mắt , răng, móng chân ... bệnh sẽ thể hiện qua bên ngòai nếu ai có kinh nghiệm và có kiến thức tốt sẽ nhận dạng được.
Chó lưng tôm và ben kheo là giống bị thóai hóa thì em thấy vô lý vì các cuộc thi chó uy tín trên thế giới không đời nào họ lại chọn nhưng con chó bị thoái hóa đi thi và nhân giống cả.
chó có thần kinh vững là chó dám cắn tất cả những con chó khác nếu đem đến nhà. em thấy đây là con chó dữ thì đúng hơn. theo em con chó có thần kinh vững vàng con chó luôn điềm tỉnh và xử lý trước mọi tình huống bất ngờ
ví dụ : 1 đứng truớc độ cao, nuớc sâu không sợ vẫn làm theo hiệu lệnh của chủ
2 gặp con chó khác(hoặc con vật lớn hơn) không run không giật dây lao tới vẫn bình tỉnh quan sát hoặc bước đi chỉ tấn công lại khi con chó khác tấn công.
3 bình tỉnh trước 1 tiếng động lớn ( chó nghiệp vụ thì không đc sợ tiếng súng .. )
còn rất nhiều thứ để test thần kinh của 1 con chó
em có gì sai mấy bác bỏ qua nha.

Anh quên là Hoàn đã có một con GSD của Bác Tần HD,đúng không Em?mà Anh nhớ hôm Em gọi điện Anh cũng khoe là cách nay 6 năm Anh cũng đã từng sở hữu một con chó cái của Bác Tần đấy...

em thấy nhìn lông đoán chó bệnh đúng, ngoài nhìn lông ta có thể nhìn vào mắt , răng, móng chân ... bệnh sẽ thể hiện qua bên ngòai nếu ai có kinh nghiệm và có kiến thức tốt sẽ nhận dạng được.
Chó lưng tôm và ben kheo là giống bị thóai hóa thì em thấy vô lý vì các cuộc thi chó uy tín trên thế giới không đời nào họ lại chọn nhưng con chó bị thoái hóa đi thi và nhân giống cả.
chó có thần kinh vững là chó dám cắn tất cả những con chó khác nếu đem đến nhà. em thấy đây là con chó dữ thì đúng hơn. theo em con chó có thần kinh vững vàng con chó luôn điềm tỉnh và xử lý trước mọi tình huống bất ngờ
ví dụ : 1 đứng truớc độ cao, nuớc sâu không sợ vẫn làm theo hiệu lệnh của chủ
2 gặp con chó khác(hoặc con vật lớn hơn) không run không giật dây lao tới vẫn bình tỉnh quan sát hoặc bước đi chỉ tấn công lại khi con chó khác tấn công.
3 bình tỉnh trước 1 tiếng động lớn ( chó nghiệp vụ thì không đc sợ tiếng súng .. )
còn rất nhiều thứ để test thần kinh của 1 con chó
em có gì sai mấy bác bỏ qua nha.
Rất cảm ơn,và đồng ý với nhận định của Em,còn về cái lưng và cai ben kheo thì đương nhiên Anh nhìn cũng thấy gù và ben mới đẹp.Cần gì phải nói tới đi thi....

tony luky

Member
Gửi Anh Bình

Em đùa 1 chút anh ạ,mà nói em ghen cũng đúng thôi vì BUSH đẹp quá ai cũng nói là rất đẹp mà anh,em có nhờ và đặt niềm tin ở Anh Long lâu rồi nhưng chưa có duyên anh ạ.em mới có 1 cún con gần 3 tháng tuổi bố mẹ đều xuất thân nhà Bác Tần Hải Dương,em hy vọng lớn lên đẹp bằng nửa BUSH là tốt rồi.em chào Anh,chúc Anh và GĐ sức khoẻ

Lâu rồi không nói chuyện với anh Bình!

Anh Bình chăm chỉ thu nhặt kiến thức nhỉ!
Nói chung, trong cuộc chơi này, em nhận thấy có rất nhiều quan điểm, nhiều ý kiến... Đôi khi thấy nhức cả đầu anh ạ:D:D:D
Em thì nghĩ là cứ nuôi nhiều, mất nhiều và... chết nhiều thì sẽ có nhiều kinh nghiệm anh ạ:D:D:D Mà về khoản này thì anh em ta làm sao bằng những người chuyên nghiệp như anh Long được. (Tất nhiên là phải trừ hao đi những người cũng qua tay nhiều chú chó mà chẳng rút ra được điều gì:D:D:D)
Em đã nghe tả rất nhiều và đã nhìn rất kỹ BUSH của anh, cu cậu đẹp và có thần kinh tốt. Vậy là đủ!
Anh chuẩn bị "nhập" thêm một nhóc nữa đi, cho nó có anh có em, vui cửa vui nhà:D:D:D chứ nuôi cái giống này mà một chú thì hơi bị... thiếu thiếu anh nhỉ:D:D:D

Chào đức; Sống trên đời phải học mà Em,chỉ có điều phải biết làm cái gì,vào lúc nào mà thôi.Anh tuy không nuôi nhiều chó, nhưng quí cái nghĩa cái tình...của chó. con chó trước nó bệnh mà Anh nuôi tới 6 năm, tới khi găp long bày cho Anh chữa khỏi,thấy cái đức cái tinh thông về chó gsd Anh mới quyết định thay chó...và con chó cũ cho nhưng vẫn trong tâm kiểm soát để kiểm tra và chữa nếu bệnh cũ tái phát.Còn nuôi thêm một chó bây giờ Anh cũng có ý định, song chỉ nuôi cho thêm hiểu biết và để Tặng Anh Em chiến hữu thích gsd mà đỡ bị lừa lọc thôiEm à...

Chào bạn!

Bạn sở hữu một chú chó rất đều nếu như không muốn nói là đẹp.
Chúc bạn luôn vui với cún và chăm sóc cu cậu bằng tất cả tình yêu, kinh nghiệm của mình. Chú chó này sẽ không làm bạn thất vọng đâu

Bạn sở hữu một chú chó rất đều nếu như không muốn nói là đẹp.
Chúc bạn luôn vui với cún và chăm sóc cu cậu bằng tất cả tình yêu, kinh nghiệm của mình. Chú chó này sẽ không làm bạn thất vọng đâu
Chào Bạn; Rất cảm ơn cho sự khen cún của mình,(già rồi nhưng vẫn thích khen). Cún của mình hiện 5 tháng 14 ngày cân nặng 22,5 kg cao 62 cm ,dáng rất thể thao.Nhiều người nói cho ăn ít ...sợ béo, tớ thì không sợ vì ăn đủ, tập đủ thì mới mong nó phát triển tôt được ,phải không Bạn? Mà chó tớ thật sự vẫn gày,mặc dù đã ăn đủ theo tiêu chuẩn của tùng tháng (tiêu chuẩn gsd) theo đúng tuổi qui định...thôi không lại khen mèo dài đuôi.