• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giới thiệu Boo nhà em

Boo09

Member

Chào mọi người :)

Mình là Boo, thành viên mới gia nhập hôm nay. Hộ khẩu của mình tại Bắc Kinh-Trung Quốc, mình vừa được nhận về nuôi được 1tuần, hiện tại thì... mình đang xác định nguồn gốc của mình :D
Nói về mình... (thix) thích được leo lên giường , (thix) thích ngủ trên laptop - đặc biệt là khi chủ của mình chat chit và webcam , mình rất (thix) thích ngồi ngay trên bàn phím :D - và điều đặc biệt , hôm nay cô chủ và cậu chủ của mình vừa giúp mình tỉa tót bộ móng...;;)

Mình rất vui khi gia nhập và làm (wen) quen với mọi ngưởi... và theo như cô chủ thông báo, tuần tới mình sẽ có thêm bạn đến ở cùng >:D< Vui ơi là vui...

Dung nhan của mình đấy...làm (wen) quen nhé các bạn :new:

Boo lưu ý không sử dụng ngôn ngữ chat; trước dấu (.) và dấu (,) không có khoảng trắng mà phải đặt sát với chữ trước đó bạn nhé! - Mod Phù Dung

Boo09

Member
Xin lỗi Mod,vì mới gia nhập nên chưa biết post bài như thế nào :)
Cám ơn Rubi nhiều...dạo này không online post hình thường xuyên được vì Boo mới có thêm bạn và anh chị mới.Một chị mèo trắng mắt xanh tên là Snowny với lại 2 bạn Ben ( Old English Sheepdog ) và Monkey ( Labrador ).Nhà thêm chật mà cũng thêm vui,vui nhất là mới có cái chuồng sắt mới vì chủ nhà ở đây không cho bọn mình cào sàn nhà :( hơi buồn nhưng cô chủ và cậu chủ hứa...năm sau sẽ có nhà mới,rộng hơn với lại thoải mái hơn.
Dạo này bọn mình bị cô chủ la hơi nhiều hehe vì cứ ăn xong là cả bọn hùa nhau rượt đuổi...đến nỗi một lần cả đám đều bị nhốt hết vào chuồng :p . Mình và Snowny sướng nhất,về trước được chụp biết bao nhiêu là hình,còn 2 bạn mới thì...mỗi người một tấm thôi,làm sao mà bằng bọn mình được.
Cô chủ có ý định hè này cả bọn sẽ được về Việt Nam thăm nhà của cô chủ,nhưng tình hình là phải xem khâu kiểm dịch có chuẩn không,không thì đành hẹn lần khác vậy..buồn buồn...
Thôi post hình cả nhà lên cho các anh chị ngắm...dạo này Boo hơi bị mập,ăn nhiều nên sắp thành quả banh rồi...

meo_nana

làm quen bạn nhé :) mấy em này em nào cũng xinh cũng đáng yêu :X nhìn thích quá đi mất !

Boo09

Member
@dzotinh:em ở tấm hình cuối cùng là Old English Sheepdog,giống chó này có thể được xếp vào nhóm chó chăn gia súc.Mình có search giống chó này trên diễn đàn nhưng hình như là không có.Hiện tại giống chó này mình mua ở Bắc Kinh_Trung Quốc,kích cỡ khi trưởng thành với chó đực là 56-61cm nặng 29kg và với chó cái là 51cm nặng 27kg.Mình đã chiêm ngưỡng qua bé này trong độ tuổi trưởng thành,và không thể chối cãi....rất ư là đáng yêu và to con.
Bé nhà mình đã thích nghi được với 2 bé mèo và bé cún còn lại.Hiện tại thì có chó to ở đây rất là khó khăn,vì mình phải đi đăng giấy nhập hộ khẩu cho chúng,tớ đang tìm hiểu và có điều kiện sẽ mang các bé về Việt Nam.Bé này thích nghi được với môi trường căn hộ,mỗi ngày dắt đi dạo chừng 20-30 phút.

Boo09

Member
@meo_nana:cám ơn bạn nhiều lắm,xinh nhưng mà cũng quậy lắm,nhiều khi lăng xăng chịu không nổi nhưng cũng chẳng giận lâu được vì mặt kute quá :)

Boo09

Member
hehe hôm nay post tiếp mấy tấm của Boo lên,trời lạnh nên cả đám ngủ li bì,sáng cũng không dậy sớm nổi...
Boo có tin vui,cuối tuần này Boo sẽ có thêm bạn mới,cô chủ và cậu chủ sẽ đi chợ chó mèo mang về thêm một bạn nữa...vui ơi là vui,Boo cũng muốn đi nhưng sợ tiếng ồn và các loài vật khác nhưng cô chủ hứa sẽ chụp hình về khu chợ chó mèo này cho cả nhà cùng ngắm nghía...vì cô chủ đi đây gần chục lần,mấy người bán thú kiểng ở đây điều quen mặt và đặc biệt là...cậu chủ mà trả giá thì họ chỉ biết cười và bán mà thôi.các bác ấy kêu,"trả giá còn hơn người Trung Quốc"
tớ đẹp trai không???
chị ấy đang lim dim ngủ
đây là bạn Mine_đang ngủ trên laptop của cô chủ
chị ấy bực mình vì bị đánh thức và chụp hình lúc xấu nhất
ối,chị ấy đòi hôn tớ
mọi người nhìn kìa
một cái thôi nhá
Còn đây là bạn Husky mới nhưng đã được cô chủ cho bạn của cô chủ rồi,vì nhà chật với lại cậu chủ không thích chó lắm nên cô chủ đành cho bạn ấy đến nhà mới_chủ mới của bạn ấy là một bạn Thổ Nhỹ Kỳ_hy vọng bạn ấy sẽ được chăm sóc tốt như tớ

Boo09

Member
hehe hôm nay Boo giới thiệu cả nhà 2 bạn mới về,vậy là tổng số quân lên đến 5...haiz...không biết lần tới 2 người ấy mà đi nữa chắc thế nào cũng tha về thêm mấy bé...ban đầu bọn tớ còn gầm gừ,nhưng rồi đến bây giờ thì đã quen,quậy đến nỗi cô chủ nhốt luôn cả đám vào chuồng và dọn dẹp phòng.
đây là hình của 2 bạn mới,các bạn chưa có tên nên cứ gọi là bạn vậy.

còn bạn này cậu chủ rất thích,vì cậu chủ kêu giống Bengal,vằn ở lưng và đốm ở bụng

tớ và bạn mới
còn đây là Bengal,cậu chủ muốn mua 2 bạn Bengal để mang về nước,nhưng hiện tại Bengal thuần ít,mắc và hiện tại chưa có hàng..nên thôi đành đợi vậy

tất cả ảnh cún, mèo trên là của bạn hết hả ? là cún, mèo bạn đang nuôi đấy à ? sao bạn nuôi nhiều thế, toàn mèo đẹp, cún xinh :) mà nuôi nhiều, lại còn nuôi chung nữa, có sợ tụi nó chí chóe gì không bạn ?

Boo09

Member
hehe cám ơn bạn nhiều lắm,bây giờ mình chỉ nuôi mèo thôi,3 bé cún mình gửi hết cho bạn mình rồi.ban đầu thì gầm gừ dữ lắm,nhưng vì đều con nhỏ,con này thấy con kia chạy nhảy tung tăng,thế nào cũng ra giỡn :D nhưng vì phòng mình nhỏ,chủ nhà lại không thích lắm nên mình đành gửi hết mấy bé cún.
còn mấy bé mèo,2 bé mới về mấy bé cũ cứ gầm gừ hoài,nhưng đến hôm nay thì tốt rồi,chạy nhảy khắp phòng :)

Boo09

Member
hehe hôm nay boo xin giới thiệu cho cả nhà...một thành viên mới gia nhập đại gia đình của mình,bạn ấy tên là Chowchow_vì nhìn toàn diện và tổng thể thì...y chang như Chowchow_mặt tè bè,người tròn ủm,đuôi ngắn cũn...không thấy 4 chân đâu cả,toàn thấy lông là lông,xù y như mấy bạn chó xù áh.Nghịch thì hỡi ôi,mới về thôi nhưng đã cùng với bọn tớ long nhong cả phòng...
lúc cô chủ tớ nhận Chowchow,nghe nói Chowchow còn có 2 anh chị em nữa_1 chị màu trắng cam và 1 anh y như Chowchow mỗi tội lười lắm...tớ hy vọng 2 bạn ấy sẽ sớm có chủ mới.
cô chủ chụp hình cho tớ và Chowchow,nhìn cứ như anh em sinh đôi áh,nhưng mà là sinh đôi khác tháng,khác cha khác mẹ,khác cả người bán.

Anh em sinh đôi :)

Ngắm máy ảnh cái nào ;)

Sau đây thì giới thiệu cả nhà đại gia đình của boo,5 em thôi,bạn kia tung tăng đi...WC rồi :(

Thêm cái nữa,Chowchow rất ư là thích cái WC,không thể nào chịu nổi,cứ ra vào y như đang nằm trong cát ấy...
Năm sau bọn tớ sẽ được chuyển qua nhà mới,rộng hơn,có chỗ cho bọn tớ chạy nhảy và cô chủ sẽ mua cho cả đám cái cây để leo trèo và ngủ :D
Và 2 người ấy còn đang muốn thêm mộ em Scottish Fold nữa,cậu chủ chắc muốn có đủ bộ để nhân giống đây mà...nghe nói là dặn rồi,hy vọng là có sớm,để bọn tớ sêm sêm tuổi nhau dễ chơi đùa.

Boo09

Member
hehe post thêm 2 tấm chị Snowy đang ngủ :p chụp lén đấy,nên mới được ngố như thế...chị Snowy nhìn xinh thế nhưng dữ lắm và chị ấy có tật,cả nhà đi ngủ một mình chạy qua chạy lại...haiz...

em này bị suy dinh dưỡng hay sao mà người dài quá, gầy quá

Dáng nằm ngủ hay ghê ta, mặt đáng yêu nữa

boo xinh quá, yêu ghê

Boo09

Member
hehe hẻm có đâu bạn,em ấy nặng nhất nhà áh :( hôm bữa đi khám bác sỹ nhấc lên cũng giật mình,nặng quá :D chả hiểu nằm thế nào chụp được tấm hình dài ngoằng ngoẵng

Tuti2290

Member
xinh xinh đó.... đảm bảo 2 em mèo của bạn là hàng trung ương của TQ rồi ko phải hàng địa phương, chất lượng cao đấy. ^_^. Mình cũng từng du học, cũng nuôi mèo nhưng ko mang về đc, lúc mang đi cho buồn lắm, rơi rụng ý. Mong bạn mang em nó về VN cùng với bạn khi bạn học xong

anhbob

Member
Í trời, nhà này chắc sắp lập được cái trại mèo rồi, nhưng mà hai em chó xinh thế lại đem cho, tiếc ghê. Mong được cập nhật thêm nhiều hình ảnh mới của các em bé nhà bạn.

Boo09

Member
@ tuti : hehe thanks Tuti nhiều lắm,học xong thì mình sẽ ráng mang hết mấy em về,chứ cũng không nỡ đem đi cho,vì dân ở đây nhiều khi đăng tin cho mà không nhận áh :(
@ anh Bob : hehe mình cũng muốn thành trại mèo lắm,sẽ ráng phấn đấu :D mấy bé cún cũng muốn giữ lắm,nhưng vì nhà chật nên đành đem đi gửi bạn bè chăm sóc.năm sau có điều kiện chuyển nhà,mấy bé sẽ có nhiều không gian hơn :)

Boo09

Member
hôm nay post thêm mấy tấm nữa của chị Snowy,vì...tướng nằm đẹp quá,mấy em không có nên post cho cả nhà cùng chiêm ngưỡng,canh mãi mới được đấy,hình độc..sau khi chụp xong,mình chạy tán loạn vì bị chị Snowy rượt
còn Chowchow thì đã biết leo lên giường,nghịch quá nên chả thể nào có hình mới cho cả nhà được...để lần sau vậy...
giờ thì...chiêm ngưỡng chị Snowy đẹp nhất nhà nào...anh nào mà thấy,chắc không dám làm quen nữa...
ban đầu thì là thế này

tiếp theo là thế này

kế đến không thể nào chịu nổi

tớ phải ngóc dậy nhắc nhở,dù gì cũng còn mấy em nhỏ

chị ấy mở một mắt nhìn tớ...

cuối cùng cũng chỉnh lại được..nhưng mà...