• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giải vô địch FMBB 2011 (cuộc thi Béc giê Bỉ thế giới) tại Niewpoort, Bỉ

minhcuong

Active Member
^^ Các bác cứ suy nghĩ xem ,chỉ cần mọi người tâm huyết, muốn malinois có 1 phong trào nhỏ nhưng với tiêu trí nhất định của hội ,vô tư nhiệt huyết , học hỏi không cầu lợi . Thì kiểu gì mali cũng có 1 club nhỏ, có thể là kiểu mẫu sau này cho phong trào working dog.
Về huấn luyện khâu này cũng dễ như anh MinhCuong đề xuất ra , ta chỉ cần 1 tuần 2 buổi tối như club của malai ,lúc đó đi chơi đâu vui vẻ và đưa chó luyện tập, cùng nhau đề ra những phương án dậy chó hiệu quả nhất.Nếu trình độ chúng ta thiếu về thực nghiệm.Cần phải có người hướng dẫn thì có thể đề xuất thành viên trịu trách nhiệm giáo án .Thêm nữa, ta vẫn có người giúp đỡ .Hôm trước em cũng có nói chuyện với bác Bưởi ,bác cũng có 1 đề xuất giúp đỡ chúng ta luyện tập về những giải như IPO...có thể cả Ring, có thầy dậy nói tiếng việt thì còn gì bằng ,bác Bưởi sẽ giúp về video, còn ta luyện tập theo video rồi post lại cho bác ấy ,để bác ấy xem lại hướng dẫn lại . CHứ nếu mời đc thầy nước ngoài thì ok quá, kèm với người việt ta . Kiểu gì không thành công, các bác suy nghĩ và cho 1 kết luận hợp lí,đây là 1 đề xuất hay để ta có thể thành công trong nay mai..Mọi người suy nghĩ và cho ý kiến nhé . :D
Nhà gần công viên Thống Nhất, nên cứ cuối tuần bác nào có thời gian dắt Malinois ra công viên, cần giao lưu thì alo cho minhcuong.

Chuyện huấn luyện bài bản nên bắt đầu bằng 1-2 seminar, có video trình chiếu, sau đó có một chú chó làm mẫu thì rất hay. Nói một lúc nhiều quá, các bác chủ rối, lợi bất cập hại. Hơn nữa lý thuyết cần có sự áp dụng mềm dẻo tùy thuộc vào từng con chó, hoàn cảnh huấn luyện.

Còn chuyện hội hè, có lẽ chưa nên làm lúc này. Cứ mãi manh mún, nhỏ lẻ như thế này lại vui :-h . Miễn sao bác chủ nào cũng hài lòng với Malinois của mình, mỗi con có một thế mạnh và các kỹ năng riêng, như thế quá tốt rồi.

Cuối tuần tặng các bác mê Malinois 2 video:
Quay cảnh tấn công tội phạm vừa được tha tù, bắt cóc con tin.
http://www.youtube.com/watch?v=h8zrA9PYSFE

Malinois leo rào 2.1 mét.
http://www.youtube.com/watch?v=gQKcEyodQaM