• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giải quyết sinh lý cho cún đực

Scoobydoo

Member
Hôm nay, mình muốn đưa ra một vấn đề với những người nuôi cún đực là giải quyết sinh lý cho cún đực khi đã đủ tuổi xxx:)). Vì đến tuổi trưởng thành mà cún không được giải tỏa sinh lý thì nó sẽ gầy và cũng như người nó sẽ mất cân bằng, thậm chí là bỏ đi tìm cún cái và dễ bị mất, điều này là không tốt. Mình cũng đang nuôi 1 cún đực ta, nhưng không phải dễ để tìm cún cái để làm việc này vì cún cái 1 năm cũng chỉ có 2 lần salo, vậy rất mong mọi người có kiến thức về lĩnh vực này chia sẻ để mọi người cùng có thêm kiến thức quý báu>:D<. Mình xin chân thành cảm ơn! :wel:

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Hôm nay, mình muốn đưa ra một vấn đề với những người nuôi cún đực là giải quyết sinh lý cho cún đực khi đã đủ tuổi xxx:)). Vì đến tuổi trưởng thành mà cún không được giải tỏa sinh lý thì nó sẽ gầy và cũng như người nó sẽ mất cân bằng, thậm chí là bỏ đi tìm cún cái và dễ bị mất, điều này là không tốt. Mình cũng đang nuôi 1 cún đực ta, nhưng không phải dễ để tìm cún cái để làm việc này vì cún cái 1 năm cũng chỉ có 2 lần salo, vậy rất mong mọi người có kiến thức về lĩnh vực này chia sẻ để mọi người cùng có thêm kiến thức quý báu>:D<. Mình xin chân thành cảm ơn! :wel:
Bạn nêu vấn đề khá thú vị. Đúng như bạn viết: việc" giải quyết sinh lý cho cún đực" là không thể vì không có con cái nào chịu đ một khi nó không ở kỳ động dục khoảng 6-8 tháng một lần!

Tốt nhất bạn cứ thả tự nhiên để chúng tự tìm đến với nhau chứ ta không " điều khiển "được đâu !

tuanphuthai

Active Member
:thingking::thingking::thingking: Tình hình có vẻ gay go nhỉ, cách bác Hùng TY nói quả rất hay và áp dụng được cả cho người, bác nào đến tuổi trưởng thành mà chưa kiếm được vợ thì cứ theo đó mà làm nhé=))=))=)).
Trước em được bạn cấp cho 1 kho phim kiểu người giúp chó xxx, rất phù hợp cho mấy bác có chó đực đang bức xúc quá (nhiều lắm nhưng chỉ up 2 đoạn, không xem thử được vì đang giờ làm việc bác nào muốn có kho đó báo em gửi cho nhé:)))
http://www.youtube.com/watch?v=xyW2ih3Od68
http://www.youtube.com/watch?v=BMZuVVzch9g
Còn bác nào có chó cái đang bức xúc thì cũng báo em em đang có 1 chú công công làm việc này rất OK mà không sợ bị mang thai=)) [ url=http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=51584] xem thêm về chú công công tuyệt vời đó tại đây [/url]

yeucho89

Member
Sinh nhật bé Bi chihuahua 1 tuổi em tặng nó 1 con cún bông to ngang nó,hết vần vò,cắn xé cậu ta giải quyết luôn nhu cầu sinh lý vào nó,đến nỗi con cún bông giặt giờ không thấm nước nữa rồi.Không chỉ có mỗi cún nhà anh tuanphuthai là công công tuyệt vời đâu nhé,BI nhà em sau khi thiến vẫn tiến hành bình thường:D:D:D

Scoobydoo

Member
vâng cảm ơn các bác rất nhiều, đây cũng là vấn đề hết sức khoa học và nghiêm túc vì nó là một phần tất yếu trong cuộc sống của cún đực.

Em nghĩ cún cái nó cũng chỉ có nhu cầu 2 lần năm, thì chắc cún đực nhu cầu nó cũng chỉ thấp thấp thôi chứ cao như mình thì hội chó gay là rất đông rồi! hehe

KHông tìm được chó cái cho em nó giải quyết vấn đề sinh lý, thì tốt nhất cho ra quán gội đầu thư giãn nhé.
cách giải quyết của bác Hùng thật nhiều kinh nghiệm. một kinh nghiệm quý báu vậy chủ top phải cám ơn nhiệt tình chứ.

Scoobydoo

Member
Vâng cảm ơn thì cảm ơn, nhưng mà lúc mang nó ra quán, thấy các chị em xinh quá nó cười một cái thì chắc là chạy mất guốc hết cả

Scoobydoo

Member
Vụ này nghe chừng chưa có lời giải thỏa đáng, nhất là trời lạnh thế này ha ha