• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giải buồn sau mấy ngày mưa bão

Nam Long

Member
Sau mấy ngày mưa bão Diễn đàn buồn quá, đưa mấy em của nhà lên cho các ACE ngắm tí tiện thể xin ý kiến các Bác xem em chăm sóc như này đã được chưa? Em này có đọ dáng với mấy em V mới về VN ko? về học vấn của em nó thì ok rồi có Schh1 nhưng chỉ thiếu chứng chỉ V vung gì đó thôi.
http://www.youtube.com/watch?feature=player_profilepage&v=nS2Jp47e0M0

sontung8x

Member
cái sân nhà bác nhìn đẹp ghê cơ :D
hình như anh có thêm đam mê là cây cảnh nữa có đúng không ạ ???

Nam Long

Member
uh, đúng rồi a cũng thích cây cảnh nhưng cũng ít cây chứ chưa có nhiều, đang góp tiền mua ít cây nhìn cho vui mắt, hehe

emily_vn

Member
Sau mấy ngày mưa bão Diễn đàn buồn quá, đưa mấy em của nhà lên cho các ACE ngắm tí tiện thể xin ý kiến các Bác xem em chăm sóc như này đã được chưa? Em này có đọ dáng với mấy em V mới về VN ko? về học vấn của em nó thì ok rồi có Schh1 nhưng chỉ thiếu chứng chỉ V vung gì đó thôi.
http://www.youtube.com/watch?feature=player_profilepage&v=nS2Jp47e0M0
Em bạn nói là em to nhất đúng không? Mình có cảm giác em nó hơi oversize thì phải? Chắc lâu không luyện tập đúng không? Hay tại mùa đông nên lông nó dày nhìn béo nhỉ?

Trong số 2 em cuối cùng của video (3'19-3'32), một em bị hạ bàn rất nặng, còn một em cũng đã có dấu hiệu của hạ bàn...Bạn thử xem lại chế độ sinh hoạt và dinh dưỡng, ko thì phí đàn chó quá.

Em bạn nói là em to nhất đúng không? Mình có cảm giác em nó hơi oversize thì phải? Chắc lâu không luyện tập đúng không? Hay tại mùa đông nên lông nó dày nhìn béo nhỉ?

Trong số 2 em cuối cùng của video (3'19-3'32), một em bị hạ bàn rất nặng, còn một em cũng đã có dấu hiệu của hạ bàn...Bạn thử xem lại chế độ sinh hoạt và dinh dưỡng, ko thì phí đàn chó quá.
Anh xem đoạn Video này rồi, không phải hạ bàn rất nặng đâu mà bọn chó này khi chạy nhìn có vẻ như vậy đấy. Ví dụ như tấm ảnh sau thì ai cũng cho rằng con chó này là hạ bàn rất rất nặng, nhưng mà là ảnh chụp ở cuộc thi tấn công tại BSZS hôm tháng 9 vừa rồi đấy:

Nam Long

Member
Đúng như A Thuấn nói, mấy con nhà em con nào chân cũng dài và thẳng, có thể nói là rất ok. Nhân tiện em giới thiệu luôn với ông anh: 2 con đầu tiên là Jango và Geraldine, 2 con chạy chơi phía sau thì 1 em là ADLER (đực số SB 0056 - con trai của Yaki và Tanzan SG27) còn em kia là cái (số tai HD 0032 - con gái của HILDA và TOM). Con ADLER đến hôm nay khoảng gần 40 kg có vẻ hơi gầy anh Thuấn nhỉ.

emily_vn

Member
Anh xem đoạn Video này rồi, không phải hạ bàn rất nặng đâu mà bọn chó này khi chạy nhìn có vẻ như vậy đấy. Ví dụ như tấm ảnh sau thì ai cũng cho rằng con chó này là hạ bàn rất rất nặng, nhưng mà là ảnh chụp ở cuộc thi tấn công tại BSZS hôm tháng 9 vừa rồi đấy:
Thanks anh. Không hiểu sao trông ảnh chân con chó lại như thế nhỉ? Thêm nữa, bước chạy của con cún trong video, em thấy nó vẩy cổ chân quá nhiều nên tạo cảm giác bị hạ bàn...Có thể do góc quay và góc chụp chăng?

Đúng như A Thuấn nói, mấy con nhà em con nào chân cũng dài và thẳng, có thể nói là rất ok. Nhân tiện em giới thiệu luôn với ông anh: 2 con đầu tiên là Jango và Geraldine, 2 con chạy chơi phía sau thì 1 em là ADLER (đực số SB 0056 - con trai của Yaki và Tanzan SG27) còn em kia là cái (số tai HD 0032 - con gái của HILDA và TOM). Con ADLER đến hôm nay khoảng gần 40 kg có vẻ hơi gầy anh Thuấn nhỉ.
Con Adler mới có 13 tháng mà gần 40 kg thì không gầy đâu, mà tuổi này phải để hơi gầy một chút mới tốt vì bộ khung xương còn non nên để vậy xương mới phát triển tốt được chứ cho béo thì sẽ hỏng đấy. Vì nếu béo bộ xương sẽ phải gánh một trọng lượng lớn sẽ phát triển lệc lạc. Nuôi chó nói chung kể cả chó đã trưởng thành không được béo, không được nhiều mỡ ục ịch mà phải là cơ bắp, nhanh nhẹn, dẻo dai. Những con chó béo chạy một tý là thở dốc rồi là vứt đấy.