• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

giải đáp dùm em với

bjkb4b0n

Member
các bác cho em hỏi là mèo động dục có biểu hiện thế nào? Có phải là cứ kêu gào nhiều là động dục k? Theo như em thấy mèo ta mỗi khi động dục thì mông nó hay cong lên mà nó cứ bò bò kiểu gì ý.Mèo tây có động dục giống thế k ạ?

hikaruyh88

Member
Mèo động dục thường tầm 6-7 tháng tuổi trở lên, mèo kêu gào thảm thiết, thỉnh thoảng tè mỗi chỗ một tí để ra giấu cho con đực, đuôi cong lên, vuốt ở phần cuối thân thì tự động nhổm mông lên :)), miu nhà tớ thì có đực ngay bên cạnh nên thấy đực là bắt đầu lăn lộn ra vẻ muốn lắm ý, nói chung là rất rõ ràng:p

phenmaleat

Active Member
tú nói đúng ddaays méo động dục hay kêu kinh lắm và mông nó chổng hết lên trời,hay cọ mình vào mọi chõ,lăn lê bò toài trên nền nhà

bjkb4b0n

Member
thế mèo cái mà nhìn thầy mèo đực chỉ nằm một chỗ và gầm gè suốt,chỉ chực đến là tát tới tấp,không thấy kêu gào ji có phải động dục k? có người gửi mèo nhà mình mà mình chẳng thấy nàng ta có biểu hiện gì hic

Zen189

Member
Lúc đầu mèo đực đến bao giờ mèo cái cũng gầm ghè và đánh bạn ạ. Dần dần nó mới đồng ý.

PetPets

Member
Pé mèo đực nhà mình còn kinh khủng hơn nữa. Nó to 6 kg khỏe như 1 con báo con. Ban ngày thì không sao nó chỉ thỉnh hâm hâm 1 tý thôi. Đến buổi tối thì nói hâm toàn phần không thể đỡ được.
Buổi tối bọn mèo cái lởn vởn ở ngoài kêu rủ nó đi chơi. Nhà mình biết thế đóng của hết không cho nó đi, nó nổi điên lên lùng sục mọi ngõ ngách để trốn đi chơi nhưng không được , nó liền quay ra cáu với mọi người . Bất cứ ai đến gần nó là nó liền xù lông lên đòi nhảy vào cắn cào mọi người trong nhà, thậm chí còn kích động bạo lực trong gia đình tự ý kiếm người để gây gổ nữa chứ, ai cũng sợ nó. Xong rồi lại còn tè lung tung để tỏ thái độ nữa chứ.
Nhà mình ai cũng bị nó cắn cho te tua đến phát hoảng, Mà nó khỏe như con báo ,cắn hoặc cào phát nào là thấm phát đấy , chảy máu liền mà còn nhiều nữa ! Giận nó lắm nhưng đến sáng hôm sau nó lại ngoan ngoãn như con mèo con đi nịnh nọt mọi người tỏ vẻ hối lỗi nên mọi người lại thương mà không phạt nó . Đến tối mấy con mèo cái ngoài lại kêu nó lại lên cơn hâm tiếp , sự việc như vậy đến cả tuần lận nên bây giờ cứ đến thời gian nó thèm gái là buổi tối xích luôn.
Cũng thương nó lắm nhưng cũng giận nó nữa, nghĩ ra mấy phương án giải quyết mà chưa có thời gian để làm cho em ý:
1 : Tìm cho em ý 1 em mèo cái để chút bầu tâm sự
2 : Đưa em ý đi triệt sản cho nữ tính ( cái này không nỡ làm, em ý đẹp trai nhất xóm - tiếc giống )
3 : Thả em ý đi chơi buổi tối cho phè phỡn ( cũng không được, đi ra ngoài rà bị bắt cóc ngay )
Nói chung là rối bời lắm . Mèo đến thời gian động dục mệt lắm có bạn nào gặp tình cảnh giống mình không ?
Giận thì rất giận nhưng mình thương mèo nhà mình nhất , thông cảm cho những buổi tối hâm hâm của em nó. Mình chưa bao giờ ghét nó hay đánh nó dù chỉ là 1 cái nhẹ nhất.!
Thân mến !!!

bjkb4b0n

Member
bé đực nhà mình cũng có cái thói cắn người nhưng em nó chỉ cắn yêu thôi,toàn cắn mũi,má và tai.Cắn xong lại liếm liếm.Nhà mình bị bắt trộm mất em mèo nga cái,tình cảm lắm,nên dnì bé nó không có vợ nên cứ kêu gào thảm thiết lắm hic,thương nó quá à :((

phenmaleat

Active Member
thế mèo cái mà nhìn thầy mèo đực chỉ nằm một chỗ và gầm gè suốt,chỉ chực đến là tát tới tấp,không thấy kêu gào ji có phải động dục k? có người gửi mèo nhà mình mà mình chẳng thấy nàng ta có biểu hiện gì hic
chắc tại mèo nhà bạn chưa đến lúc chín muồi rồi.miu phải quằn quại lăn lê dưới đất,mình cọ sát vào bất cứ thứ gì nó gặp,chổng mônh lên trời cơ

X

xuka3691

Guest
cho mình hỏi nếu mèo cái động dục thì ngoài việc kêu nhiều ra thì nó có tè bậy để đánh dấu k? mình thấy bảo chỉ con đực mới hay tè, còn con cái thì không, không biết thế nào

Sheryl

Active Member
cho mình hỏi nếu mèo cái động dục thì ngoài việc kêu nhiều ra thì nó có tè bậy để đánh dấu k? mình thấy bảo chỉ con đực mới hay tè, còn con cái thì không, không biết thế nào
Nghe đồn là con cái cũng tè :(. Bom ngu si đần độn không biết gào đực hay lăn lộn là gì nhưng khi thèm trai là có cái kiểu tè bậy rất láo :(