• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp với !! cần cho ý kiến

thanhtruckyu

e cún của mình dc 7 tháng rồi , lúc thường cho nó ăn đồ ăn thường như cơm cá ,thịt ... bây h` mình muốn đổi từ đồ ăn thường sang đồ ăn dành cho chó nhưng sao nó k chịu ăn !!! đồ ăn cho cún dạng khô đó ạ !! mình thử đút cho nó và trộn pate vào rồi mà nó vẫn k ăn !! ai giúp mình với dc k !![-O<

Một ngày bạn đổ thức ăn công nghiệp cho nó 1 hoặc 2 lần thôi. Đói đầu gối phải bò thôi bạn à. Kiểu gì nó cũng phải ăn. Nhưng mà ý kiến của mình là cũng không nên cho ăn nhiều thức ăn công nghiệp, tốt nhất là cho ăn tươi như cơm trộn cá thịt, đầu gà hay trứng vịt lộn gì đó.

thanhtruckyu

không !!! tại vì mình mún huấn luyện cho nnen5en6 mới cho nó ăn đồ ăn công nghiệp để dễ huấn luyện chứ xúc xích thì sợ h0k có !!

thanhtruckyu

không dc bạn à !!! mình thử cách đó rồi !! nó chỉ ngậm ngậm rồi nhả ra thoy !!!=((

lovely star

ôi cho nha minh thì hoàn toàn trái ngược với chó bạn,nó thích ăn mấy hạt dinh dưỡng mà hok bao giờ ăn cơm.hjc,h hok biết làm sao để tập nó ăn cơm canh đây,nó mới có 2 tháng ah:(

phamhuyhoang

Active Member
bạn nên từ từ hãy chuyển sang toàn bộ. trước tiên bạn trộn 20% thức ăn khô chung với thức ăn thường ngày , dần dần tăng theo ngày ... một tuần thêm 10% ... để em nó thật đói rồi hãy làm bạn nhé

dragon82

Member
bạn muốn huấn luyện thì nên chọn loại thức ăn nó thích để dùng lúc huấn luyện thôi
đâu cứ nhất thiết phải dùng thức ăn khô
Phải ăn cái gì nó thích thì nó mới tiếp thu huấn luyện nhanh đc

Ziny Yzma

Member
Bạn cho nó ăn cơm bình thường tốt hơn.Hai cún nhà mình chủ yếu ăn cơm với thịt, rau.Ăn như thế vừa đủ chất, cún lại còn thấy ngon miệng.Nếu nó ko thích ăn thì thôi bạn ạ, đừng ép nó kẻo ăn xong lại ọe ra nhà đấy.Giống cún là thế mà, không thích ăn cái gì mà bị ép ăn là ọe ngay tức khắc.Mà toàn ọe vào nhà chứ:(