• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp Thành Viên Mới

truong dat nhan

Dear Các Bác,

Em tên Nhân là thành viên mới, Em vừa mới rước 1 em rott cái 3 tháng tuổi ở phương Anh pet mart về, em nó hơi bị hạ bàn và không biết sao khi đem nó về vườn thì em nó thích ăn sỏi đá quá, không biết có hại cho sức khoẻ của em nó không, em cũng chưa biết cách post hình bác nào biết chỉ em luôn.
Cám ơn nhiều

TaiVenh

Active Member
Dear Các Bác,

Em tên Nhân là thành viên mới, Em vừa mới rước 1 em rott cái 3 tháng tuổi ở phương Anh pet mart về, em nó hơi bị hạ bàn và không biết sao khi đem nó về vườn thì em nó thích ăn sỏi đá quá, không biết có hại cho sức khoẻ của em nó không, em cũng chưa biết cách post hình bác nào biết chỉ em luôn.
Cám ơn nhiều
Theo em bác thử sử dụng chức năng "search" của VP với từ khóa Dinh dưỡng xem sao nhé. Chắc chắn sẽ tìm được nhiều thông tin có ích đấy ạ.

Good luck

truong dat nhan

Cam On Bác Taivenh,

Em xem trong diễn đàn nhiều rồi, nhưng chưa thấy trường hợp nào giống của Em hết.

Cái này chưa chác đã phải do hoàn toàn do dinh dưỡng , em rado nhà em cho ăn uống khá đầy đủ nhưng khi dẫn ra đường xơi cả cát , gặm đá rôm rốp ... nhưng mà em nghĩ vấn đề này chắc cũng không có vấn đề gì vì chó nhỏ , thấy gì mà chẳng gặm .. Bạn truong dat nhan cứ chiếu theo dinh dưỡng tham khảo cho rott con trên VP mà làm theo , cùng với chế độ cho hoạt động thường xuyên mà tình trạng trên vẫn còn tái diễn thì là không phải do dinh dưỡng , mà do tính tò mò của cún thôi . Không sao đâu bạn ạ

Cái này chưa chác đã phải do hoàn toàn do dinh dưỡng , em rado nhà em cho ăn uống khá đầy đủ nhưng khi dẫn ra đường xơi cả cát , gặm đá rôm rốp ... nhưng mà em nghĩ vấn đề này chắc cũng không có vấn đề gì vì chó nhỏ , thấy gì mà chẳng gặm .. Bạn truong dat nhan cứ chiếu theo dinh dưỡng tham khảo cho rott con trên VP mà làm theo , cùng với chế độ cho hoạt động thường xuyên mà tình trạng trên vẫn còn tái diễn thì là không phải do dinh dưỡng , mà do tính tò mò của cún thôi . Không sao đâu bạn ạ
Sao nó xơi cả cát, gặm cả đá mà Bác không cho em nó xơi thêm mấy lạng xi măng nữa? Sau khi uống nước nhất định nó sẽ ị ra cục betông, biết đâu mang cục đó bán cho mấy thằng sưu tầm đồ cổ nó lại tưởng phân khủng long hoá thạch thì lãi to. :D Bác thử xem nhé, nếu ổn thì mách em với, cún nhà em cũng ăn đá sỏi như cún của Bác, mỗi tội không ăn xi măng thôi.=))=))=))=))

senato

Vietpet sponsor
Hình bạn up nhỏ qua khong nhin thấy rỏ . ban cho thêm thông tin về em nó , cân nặng ...

chungnhoc

Member
Nếu ko nhầm thì bác mua bên bình thạnh phải ko?Nhìn cái mặt cũng giống con rot của em quá :)) nó cũng ăn đất đá như con bác mà khi càng lớn tự nhiên nó ít gặm lại nên bác cứ yên tâm.Càng nhìn càng thấy giống

choiganoi

Nó ăn cát đất thì khg sao đâu bạn yên tâm đi nhưng tuyệt đối khg cho nó an phân của nó hoặc phân của con chó khác. Ăn cát khi lớn lên tự nhiên có sẽ khg ăn nữa nhưng ăn phân được một lần thì nó sẽ ăn hoài, tật này khg bỏ được.

truong dat nhan

Thân chào Các Anh,.

Con này Em mua ở phương Anh Pet mart, thật lòng đây là lần đầu tiên Em nuôi Rott, nhưng yêu thương nó vì vô bờ, nên mới cắn răng rước Em nó về, nhưng hình như Em nó bị hạ bàn, 3 tháng tuổi nặng có 8 kg thôi. Em post lên hình mới em nó đây mong các Bác nhận xét chân thành đẹp xấu để rút kinh nghiệm thôi. Thankshttp://www.postimage.org/image.php?v=PqrhEki