• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp mình với

firstluv21

Nhà mình mới nuôi chó thôi, bé chỉ mới 1 tuần tuổi đã phải xa mẹ. Mình đem về nuôi, cho bé uống sữa hộp ông thọ nhưng bé cứ né hoài. Ko chịu uống. Người hay run, mình lo quá! Lần đầu tiên nuôi mình ko bik nuôi sao hết. Mọi người giúp mình với :((

Sao bé vậy mà đã mang về nuôi rồi, đợt trước chó đẻ mình cho chó con uống sữa của Nhật , tên là Meji hay sao ý.
Phải cho bú bằng bình bú sữa luôn, bạn mua bình có núm vú bé thôi cho vừa miệng chó

bạn lưu ý sữa ông thọ rất nóng và có thể gây bệnh đường ruột cho chó.......................

firstluv21

Bình sữa núm vú có cứng ko, mình sợ bé bú ko dc, mà đưa cho tự úg thì ko úg. Mình ko bik cho úg j hết, mà lau người cho bé có dc ko vậy :(

Bình sữa núm vú có cứng ko, mình sợ bé bú ko dc, mà đưa cho tự úg thì ko úg. Mình ko bik cho úg j hết, mà lau người cho bé có dc ko vậy :(
Hoàn toàn có thể cho chó bú được, núm vú có nhiều loại lắm,có cả loại chỉ to = ngón tay út thôi mà.
Khi nuôi chó đẻ, 1 số con còi quá sẽ được tách ra cho ăn thêm mà bạn.
Mà chăm kiểu này thì mệt đấy vì chó con phải ăn liên tục mà, giữ bé khô ráo và đủ ấm nhé, mua bỉm phụ nữ về cho nằm cũng được :)) :)) vừa khô vừa sạch

firstluv21

Nhìn nó nằm thu lu 1 góc mà thương wa' chời, tốt nhất là cho nó bú sữa j vậy?? Giờ giấc làm sao??:-ss

cuken

Member
bạn phải mua sữa dành cho chó hoặc sữa bột dành cho em bé từ 0-6thangs tuổi.ữa ông thọ ko đủ dinh dưỡng đâu bạn ơi.thân;)

sai lầm là bắt chó lúc chó con dag bú mẹ, lúc đó chất dinh duong tu sua chó mẹ là rất wan trong, k có loai sua nào thay thế đc, kể ca sua bột, hay sua đặc!!!bi h cho ún sua bò bịch đi!!! k thêm duong nhá, mua loia sua k duong ak!!! nếu nó k ún thj dung ống tiêm rút sua vào ống bom thang vào miệng nó, chú y de ong duoi luoi cua nó goy bơm vào tu tu k thui bị sặc!!! nhớ giữ ấp nha:)

firstluv21

Mình cho nó uống sữa đậu nành, cũng ko thấy nó uống nhìu, sữa dành cho chó ở đâu vậy?? Chỗ mình ở hầu như ko chỗ nào bán đồ ăn cho chó lun ấy8->

Con Lợn Lòi

Active Member
Hic, bạn mua ngay cái sữa nhũ nhi dành cho bé từ 0-6 tháng tuổi, cứ hai tiếng một lần dúng silanh bơm cho em nó, trộn thêm ít men tiêu hóa vào, không được cho em nó bú no, chỉ cho trừng nữa bụng mỗi lần thôi. Một tuần mà đã bắt khỏi mẹ nó rồi thì nuôi bộ mệt lắm....

firstluv21

Hix, ban đầu có tới 2 con nhưng chỉ dc cho 1 con này, nó ko có ai chơi nhìn tội gê. Mà sao nó hay run wa' vậy :(

nikita24480

Member
Có nguyên nhân gì mà phải tách mẹ sớm thế hả em? Nếu đc thì gửi lại cho mẹ bé nuôi cho cứng cáp đã. Mà 1 tuần là chưa mở mắt nhở? Đừng cho bé uống sữa có đg. Sữa dê sẽ tốt hơn sữa bò.

firstluv21

Mình cũng ko rõ nua, khi ngta dưa thì nói dc 1 tuần. Bé mở mắt rồi, mọc 4 cái răng lun rồi, mà đưa đồ ko ăn, lì lắm. Mình ko bik fải làm sao :(