• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp mình với! Tks

husky-foreverlove

Mình đang cân nhắc một số điều về việc chuẩn bị đón 1 em pet về nhà. Nhưng vẫn còn e ngại nhiều mặt, mong các bạn giúp cho :) Tks nhiều.
Hiện tại, mình rất thích giống Siberian Husky. Mình yêu nó cực và rất muốn nuôi nó. Nhưng khổ nổi là mình sống ở miền Tây Nam Bộ. Thời tiết nóng, ít khi lạnh có khi là rất hiếm! Mình đã đi hỏi BS Thú Y về việc rước Husky về nơi mình sống. Và chú ấy nói là ko nên? Vì Husky chỉ quen sống ở nơi có thời tiết lạnh. Nếu cho nó ở nơi nóng, sợ nó sẽ ko thích nghi đc và rụng lông nhiều. Như thế thỳ rất tội cho nó ? Nhưng ở tỉnh mình cũng đã có 1 em Alaska. Nó còn bé nên ko rõ nó sống ntn. Hi vọng các bạn có thể giúp mình trả lời câu hỏi mà mình đắn đo : Liệu nếu mình nuôi 1 em Husky ở nơi thời tiết nóng như vậy, nó có phát triển tốt đc ko? : ( Chú BS Thú Y khuyên mình nuôi những pet lông ngắn hơn, mình cũng đã từng nghĩ đến Labrador nhưng thật sự mình vẫn muốn nuôi Husky hơn :((( Help me!! :((

xây 1 phòng lắp điều hòa bật 24/24 giờ là ok.không có việc gì khó chỉ sợ ....?

myth

Member
ko sao đâu bạn, ở miền bắc có 2 mùa lạnh và nóng, cũng nóng khủng khiếp 37-38 độ chứ bạn, mà nuôi có thấy rụng lông gì đâu, chó vẫn phát triển bình thường. hãy mạnh dạn thử đi.

th4ng_v3o

Member
ôi dào bác cứ tìm nhà nào có chó đẻ tại viet nam là ổn ....chó thik nghi nhanh lắm...ngoài bắc em nóng như lửa tây tạng còn sống chứ đừng nói húky

KO sao đâu mua đi bạn Sợ là sợ dòng alaska thôi chứ Husky thì khỏi lo. Yên tâm đi nha

husky-foreverlove

Mình cảm ơn các bạn rất nhiều! Trog mình mùa lạnh toàn mưa. Ko lạnh gì mấy! Ở tỉnh mình họ toàn nuôi pet ngắn nên làm mình sợ lây :( Con bạn mình nó nuôi Rott và chú thú y cũng cản. Nuôi nó mà để nó này nọ mình xót lắm :( Mình đợi con alaska kia lớn hơn 1 tý :D Xem nó ntn đã ^^

husky-foreverlove

ko sao đâu bạn, ở miền bắc có 2 mùa lạnh và nóng, cũng nóng khủng khiếp 37-38 độ chứ bạn, mà nuôi có thấy rụng lông gì đâu, chó vẫn phát triển bình thường. hãy mạnh dạn thử đi.
Nhưng theo mình thấy, miền Bắc có mùa lạnh Husky nó đổi lông đc. Trog mình nóng hoài và đều đều à bạn ơi :(

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Bạn nên đăng topic trong muc chó kéo xe. Bạn sẽ nhận được nhiều ý kiến góp ý hơn. Trong mục rao vặt bài của bạn có thể sẽ bị xóa. Thân!

Keoxe

Vietpet sponsor
Mình góp ý với bạn luôn vì nếu không nhầm thì bạn từng alo hỏi mình rồi. Bạn nên trực tiếp tìm anh em trong sàigon để hỏi, vì anh em trong đấy nuôi được thì không có lý gì bạn không nuôi được. Kinh nghiệm của a e trong sài gòn mình nghĩ sẽ bổ ích hơn là bọn mình nói. Bạn nên tìm những anh em trong CLB saigonhusky.... họ có quá nhiều kinh nghiệm với husky trong nuôi trong điều kiện nóng bức của miền Nam luôn

husky-foreverlove

Mình góp ý với bạn luôn vì nếu không nhầm thì bạn từng alo hỏi mình rồi. Bạn nên trực tiếp tìm anh em trong sàigon để hỏi, vì anh em trong đấy nuôi được thì không có lý gì bạn không nuôi được. Kinh nghiệm của a e trong sài gòn mình nghĩ sẽ bổ ích hơn là bọn mình nói. Bạn nên tìm những anh em trong CLB saigonhusky.... họ có quá nhiều kinh nghiệm với husky trong nuôi trong điều kiện nóng bức của miền Nam luôn
Mình là mem mới bạn ạ :) Mình cũg chưa từg liên lạc thân thiết vs ai trên 4rom này cả :) Mình còn lạ nước lạ cái. Chưa biết tìm CLB Saigonhusky ở đâu nữa :( Chứ nếu biết mình cũg ko phải khổ nhọc ntn :((

zodiac123

Member
Anh ơi em cũng định mua 1 bé husky mà ko bík giá thế nào nữa . giữa chó husky với boder collie thì chó nào dễ dạy hơn ạh . với lại em cũng ở miền Nam ( HCM ) nên ko biết chó phù hợp nuôi Husky với Collie ko nữa . mong các ACE trả lời zùm