• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

giúp mình với .. nhà bị ve tấn công

loveloveminmin

Nhà mình có nuôi 2 em cún bắc kinh nên lông khá nhiều, vì dạo này thời tiết mưa nên ve xuất hiện. Trên người mấy em tuy ko nhiều nhưng cứ xuất hiện hoài dù tắm gội cún tuần 1 lần nên đành cạo bớt lông cho dễ bắt. Nhưng trên người cún ve thì ít mà trong phòng mình thì nhiều ( vì 1 vài lý do nên mấy ẻm phải ngủ trong phòng, nằm đất thôi ko cho lên giường đâu ). Phòng mình đồ đặt lung tung lắm để như cái kho nên thật không biết làm sao, lâu lâu thây ve ở trên tường góc kẹt. Mấy lần thấy ve trên giường, lật nệm lên thấy ve đẻ ở dưới ra giường khá nhiều, phải giết hết r giặt kỹ càng tổng vệ sinh phòng ốc lại nhưng vẫn thấy. Thử cả cách nghiền long não rải dưới ra giường rồi nhưng vẫn thấy lác đác, mình sợ quá phải bôi dầu xanh 2 tai để tuị nó không chui vô. Tình hình này mình chịu không nổi, mình sợ ve nó ký sinh kên mình mất. Các bạn giúp mình với cứ thế này thật không chịu nổi :(:)((