• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

giúp mình với! em lạp xưởng đêm nào cũng kêu:((

quangtung

Mình muốn các bạn giúp mình cách nào để đêm nó ko kêu nữa chứ đêm nào cũng như thế này gia đình mất ngủ.%-(..sáng dậy đi làm ai cũng kêu mệt mỏi:-ss và quan trọng nhất là ông nội già r ko chịu đc tiếng kêu....:(như lúc này nó đang kêu làm tớ thấy rất bực tức trong người.:(( Mong các bạn đóng góp ý kiến giúp mình với...thanks mọi người:)

Mình cũng gặp vấn đề tương tự. bé 35 ngày tuổi mà sửa nhiều ghê nhất là đêm :D ai có kinh nghiệm nào chỉ giúp với:(

Diepqn

Ban nen de be o gan ban vao luc di ngu co the o chan duong roi tap cho be xa dan dan la ok

Bạn nói chung chung quá thì cũng ko ai giúp gì cho bạn được đâu. bạn phải nói rõ là chó nhà bạn bao nhiêu tháng tuổi, nuôi bao lâu rồi, chuồng bé ở đâu. Vì chó còn nhỏ thì con nào về nhà mới mà ko kêu, lạ chỗ mà. Vài ba ngày là hết thôi. Còn ko thì bạn có thể cho bé 1 cái đèn ngủ nhỏ, nhiều khi tối thui bé sợ cũng khóc.