• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp mình với Cocker 2 tháng rưỡi bỏ ăn

junny

Tình hình là mình mới mua 1 con cocker 2 tháng rưỡi được 2 hôm. Hôm đầu trên đường mua về k để ý nó có ăn giấy trong xe. Về nhà cho ăn cháo rồi nó nôn hết cả cháo và giấy ra. Như vậy là tốt đúng không ạ. Thế nhưng từ hôm đấy nó bỏ ăn. Đưa vào tận miệng cũng k ăn. Đi ỉa phân hơi sệt, nên mình đã cho uống men tiêu hóa. K thấy nó bị đi ỉa nữa. Nhưng nó chẳng chịu ăn gì cả. Cứ cắn phá lung tung. À mình ngu quá k biết gì nên khi mua về thấy hôi quá nên cho tắm ngay. k biết có bị viêm phổi k nữa. Hix. Mọi người giúp mình với

nokia_n95

Member
Bạn nên mua ở chỗ uy tín, mình cung đã mua vài chú rồi, nhưng mua về đến nhà là bị ốm, rồi chết, sợ chăng dám mua nữa.
Ai biết bác nào trên 4rum này bán chó uy tín thì bảo nha,
Cảm ơn nhiều lắm.

Jack Lê

Member
Mình cũng vừa mới mất 1 bé cocker 2 tháng tuổi bị bệnh caree. Buồn lắm, cho nên sút kinh nghiệm, chỉ mua chó chổ uy tín và đòi hỏi sổ khám sức khỏe của em nó đàng hoàng. Cún nhà còn bé quá nếu em nó ko chịu ăn ko nên ép ăn, có thể mua thức ăn lon thịt hộp của chó cho em nó ăn thử thế nào.
Chúc cún bạn mau khỏe nhé