• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp mình vấn đề sinh đẻ của mèo với

Emlano

Em mèo nhà mình tên là Nở, và đây là lần đầu tiên em động đực. Mình không biết nên cho em được thuận theo tự nhiên hay là triệt sản luôn cho em nữa, vì đêm nào em cũng gào đực nghe mà sốt hết cả ruột. Mình muốn hỏi mọi người 2 vấn đề:
1 là mình là người không có thời gian vì mình đi làm suốt ngày lại ở 1 mình, vậy mình có nên để bé sinh con không? Vì mình sợ mình ko chăm được mẹ con nhà nó và mình cũng chưa chăm mèo đẻ bao giờ. Và nếu để em đẻ thì có địa chỉ nào lấy giống cho em ko mọi ng cho mình xin luôn ạ.
2 là nếu không để đẻ mà cho em đi triệt sản thì có đau ko và vấn đề chăm sóc sau khi làm có khó ko? Mọi ng cũng cho mình xin địa chỉ làm luôn ạ.
Cám ơn mọi người.
Đây là ảnh của em ạ ^^