• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

giúp mình dạy chó sợ người lạ

bimbimduoicong

mình đang huấn luyện chó cách đứng lên nhưng vẻ khó, do mình không biết cách ra kí hiệu bằng tay nên mong mọi người chỉ mình
còn nữa là chó nhà mình gắp vấn đề là không biết lạ người ngoài, gặp người lạ là chó nó quấn quýt kể cả người ngoài đường nó đều không sủa...mình rất sợ nếu lỡ ăn trộm vô nhà chắc nó không sủa mà tươi cười mời vô luôn quá, mong mọi người cho một giải pháp:((

kashus

Đứng lên thì phải cho nó nằm trc đã :D:D Xong bạn cầm đồ ăn trong tay (không cho ăn khi chưa đứng lên) dí sát mũi chó cho nó bị hấp dẫn bởi mùi thức ăn rồi từ từ đưa tay lùi (chéo lên phía mặt bạn) về phía bạn. Chúc thành công :D:D

chó nhà bạn bao nhiêu tuổi rồi? nếu là chó con thì việc nó thích gặp người lạ là chuyện bình thường, chó là giống quảng giao mà. Như samoyed nhà mình hơn 4 tháng tuổi đi ngoài đường gặp người lạ cũng phấn khích lắm.

pham hung

ban cho em no vao trong long rui cho nguoi la toi cam gay vut vao long mot vạ lan la no bjt get nguoi ngoai thui
cu thu xem nha.minh thu ru va thay co hieu qua do

bimbimduoicong

chó nhà bạn bao nhiêu tuổi rồi? nếu là chó con thì việc nó thích gặp người lạ là chuyện bình thường, chó là giống quảng giao mà. Như samoyed nhà mình hơn 4 tháng tuổi đi ngoài đường gặp người lạ cũng phấn khích lắm.
vậy sau này nó có hết không bạn...8->

bimbimduoicong

chó nhà mình cứ thả ra chạy ngoài đường là thể nào cũng vô nhà hàng xóm, và ở lì chơi với người ta không chịu về:D, chỉ đến khi nào mình ra lô về nhà thôi ..sợ có ngày bị người ta bắt mất chó quá:-ss

chó nhà mình cứ thả ra chạy ngoài đường là thể nào cũng vô nhà hàng xóm, và ở lì chơi với người ta không chịu về:D, chỉ đến khi nào mình ra lô về nhà thôi ..sợ có ngày bị người ta bắt mất chó quá:-ss
vậy sau này nó có hết không bạn...8->
À mà chó là bạn là giống gì vậy? Tính cách còn tùy vào giống chó nữa mà. Chó nhà mình là Samoyed nên tính nó đã thân thiện, quảng giao như thế rồi, sau này chắc cũng vẫn tương tự nhưng mình đang dạy nó kiềm chế bản thân 1 chút. Hôm trước mình gặp 1 em GSD mới hơn 3 tháng thôi mà mặc dù không có xích, nó vẫn chỉ quanh quẩn ở khu vực nhà chứ không hề đi chỗ khác, và tính thì rất trầm, khác hẳn với Luna nhà mình dù đã gần 5 tháng.

bimbimduoicong

Đứng lên thì phải cho nó nằm trc đã :D:D Xong bạn cầm đồ ăn trong tay (không cho ăn khi chưa đứng lên) dí sát mũi chó cho nó bị hấp dẫn bởi mùi thức ăn rồi từ từ đưa tay lùi (chéo lên phía mặt bạn) về phía bạn. Chúc thành công :D:D
mà nên tập vào thời điểm nào vậy bạn