• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp mình chọn thức ăn hạt cho alaska với

qa17889

Member
Mình mới nuôi em alaska 3 tháng tuổi giờ toàn cho ăn cơm với cháo thôi. Mình đang muốn mua thêm thức ăn hạt để cho em nó ăn những lúc mình bận không cho ăn được. Mọi người tư vấn giúp mình nhé thank :x

forkgvn

Member
Mình mới nuôi em alaska 3 tháng tuổi giờ toàn cho ăn cơm với cháo thôi. Mình đang muốn mua thêm thức ăn hạt để cho em nó ăn những lúc mình bận không cho ăn được. Mọi người tư vấn giúp mình nhé thank :x
Cho hạt vào nước sôi 1 lúc cho mềm ra bạn ạ .. Mà mình nghĩ 3 tháng chắc gặm được rồi k cân mềm lắm .....

"Maxi Junior (hoặc Maxi Puppy) là sản phẩm thức ăn khô dành cho chó con cỡ lớn từ 2 đến 14 tháng tuổi có trọng lượng từ 25 - 50 kg (56 - 100 lbs) của Royal Canin, Pháp.

Trong giai đoạn tăng trưởng, chó con giống lớn sẽ tăng trọng lượng từ 70 – 90 lần. Chó con giống lớn cần 14 đến 18 tháng để phát triển hoàn thiện. Giai đoạn này bao gồm cả những rủi ro tăng trưởng về của xương hoặc rối loạn sụnkhớp. Cho nên chúng cần những nguồn dinh dưỡng đặc biệt để thích nghi trong chu kỳ tăng trưởng. Một chế độ ăn uống quá giàu năng lượng có thể thúc đẩy sự tăng trưởng nhanh nhưng mà thiếu thời gian để xương phát triển chắc chắn. Chúng cần một chế độ ăn uống có kiểm soát năng lượng để hạn chế việc tăng cân quá nhanh, gây mất cân bằng.Maxi Junior với độ dinh dưỡng tự nhiên kết hợp với lượng canxi và phốt-pho cân bằng giúp thúc đẩy phát triển xương tối ưu.
1 kg :110k 1 bao 16kg:1650k "

BaChumHp

Cún nhà mình chưa đầy 2 tháng mình đã cho phịt cơm rồi. Đâu cần phải cháo. Cứ cơm + thịt nạc gà hoặc lợn rang nhạt chan nước rau + hạt ngâm nước nên giờ cún khỏe và tốt lắm. Còn hạt thì mình dùng Royal Canin 80 nghìn/1kg loại dành cho cún từ 1 >> 6 tháng.

Royal canin thì hơi đắt , mình thường cho bé La nhà mình lúc bé ăn ANF độ đạm hơi kém hơi 1 xíu xìu xiu thôi còn các thứ khác tương đương

qa17889

Member
Các bạn cho mình xin địa chỉ mua thức ăn hạt ở hà nội với. Về giá cả thì mình ko bận tâm lắm, chỉ cần tốt cho cún là được. Thank mọi ng đã tư vấn cho mình

qa17889

Member
Hôm nay định ra trung liệt mua thì đi làm về muộn nó đóng cửa mất :D
các bạn cho mình hỏi thêm cái, đợt này nhà mình nhiều muỗi quá nó cứ đốt vào mắt cún nhà mình sưng đỏ nhìn thương quá. Làm sao để muỗi không đốt cún bây giờ, mòi người chỉ mình với:(

forkgvn

Member
vấn đề đấy thì là vs chung rồi ... don dẹp nhà và khu vực cún bạn ở thật sạch . Phun thuốc diệt côn trùng "lúc phun thì đem cún đi chỗ khác chơi" "Phòng điều hòa lạnh k bao h bị muỗi đốt"

qa17889

Member
cún nhà mình mới được có 3 tháng cho vào phòng điều hòa có sợ nó bị ho không bạn, à mà alaska nhà mình 3 tháng mà 12kg không biết có bị gầy không nhỉ? alaska của mình là cái