• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp em

wintranst95

E xin vào thẳg vấn đề...Nhà e nuôi 1 chú béc đc hơn 1 tuổi n dữ vs chó # lắm mà e bắt 1 e bully đc 7 thág r mà 2 c.n nhỳn thấy nkau là oánk nkau ... Có ng chỷ cko e là rọ mõm 1 con vào r thả ra cko c.n đánk 1 trận xem ai thắg ai thua nhưg e k být rọ mõm con to hay con bé... Các pro chỉ e vs mún thả 2 con ra chơi vs nkau nhưg toàn cắn nkau:((... Có pro nào chỷ giúp e vs ạ e cám ơn

Eclap

Member
Chơi với nhau mà k hòa hợp thì 1 trong 2 con ra đi, vậy thôi :))

Còn bạn muốn chúng nó thiết lập việc con nào là con đầu đàn thì thả ra cho cắn nhau, nhưng mà nhớ chuẩn bị để mà vào can thiệp trong trường hợp chúng nó cắn nhau chí tử. Phương án này nhiều người có nói, tuy nhiên mình thấy k an toàn, nhỡ nó cắn 1 đòn hiểm thì xong con chó. Nếu thành công thì con thua cuộc cum cúp ngay, về sau nhiều khả năng k phải lo nữa.

Mấy vấn đề này nên hỏi hội Mali, beau, GSD... các kiểu, người ta rành hơn bạn ạ :)

123qwe

Member
nhà mình cũng nuôi 1 em phốc và 1 em husky, nhưng tại e phốc nhát và đanh đá, mỗi khi e hus muốn đùa thì e phốc lại hay gắt gỏng vả gầm gừ, miết từ hồi bé đến bâyh cho nên mỗi khi gặp nhau là e hus lại lao vào lấy tay đập e phốc, nhiều ng cũng bảo là phải cho 1 con ra đi nhưng ko đành lòng nên vẫn nuôi cả 2 :-s