• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp em xem dùm con rott nhà em với

tonykhanh

Member
- Chào các AE có nhiều kinh nghiệm nuôi rott
Nhờ anh em xem giúp em xem cái chân con chó nhà em nó bị sao mà cứ đi cà nhắc và nó lận cái chân sao sao áh.Lúc trước mới đem về cũng không để ý nó nó có bị vậy không nên em chỉ sợ nó bị tật hic .Nhờ anh em xem hộ em xem nó bị chấn thương do gì đó thì em ko lo nhưng chỉ sợ nó có tật luôn .

https://www.facebook.com/photo.php?v=302255859926032&set=vb.100004248612127&type=2&theater

- Em thấy nó cũng chạy nhãy bình thường ,xoa và bóp chân cho nó cũng không thấy nó đau .
- Chế độ ăn và hoạt động hàng ngày của nó :
+ Sáng 5h chạy thể dục đến 6h về nhà ăn cơm +cổ gà +thịt bò nấu với rau quả
+ 14h ăn cơm +cổ gà +thịt bò nấu với rau quả + trộn thêm ít thức ăn roya maxi.
+ 17h dắt đi dạo , 20h ăn cơm +cổ gà +thịt bò nấu với rau quả + trộn thêm ít thức ăn roya maxi.
+ 22h cho uống sữa Dielac alpha 1,2,3 của Vinamilk
- Thứ 7,CN thì cho nó đi tắm biển và bổ sung thêm hột vịt lộn hay cho ăn thịt bò thay cơm.
-Do đây là con chó đầu tiên nên em thương nó lắm chỉ sợ nó bị tật nên nhờ các anh có nhiều kinh nghiệm giúp đở với.
- Với lại con này hồi trước do ko biết gì nên bị cái thằng ở Củ chi nó dụ bán với giá 11tr500 ( Nó tên Dương SĐT : 0976613354 ) nó thấy em thích nuôi nên lừa em bán giá cao hic :(.Sẵng đây nói để ae cẩn thận thằng này.
Nhưng thôi kệ lỡ mua thì nuôi và cưng nó và rút kinh nghiệm sau này .

vietyen

Member
chào bạn theo như bạn mô tả thì nó bị bệnh theo tiếng việt thì gọi là .....TRẬT KHỚP HÁNG đa số chó rott và GDS và boxer cùng vài loại chó lơn con khác cũng thường bị như vậy, và đây là laọi bệnh có tính di truyền, khi con chó còn nhỏ khoảng 2 - 3 tháng thì ko nhận ra, nhưng khoảng 5-6 tháng mới nhận ra. chúc bạn chăm chó tốt nha

tonykhanh

Member
chào bạn theo như bạn mô tả thì nó bị bệnh theo tiếng việt thì gọi là .....TRẬT KHỚP HÁNG đa số chó rott và GDS và boxer cùng vài loại chó lơn con khác cũng thường bị như vậy, và đây là laọi bệnh có tính di truyền, khi con chó còn nhỏ khoảng 2 - 3 tháng thì ko nhận ra, nhưng khoảng 5-6 tháng mới nhận ra. chúc bạn chăm chó tốt nha
Sao anh ko chỉ em cachcham8soc1 nó như thế nào đây anh hic

tonykhanh

Member
Vậy mình phải chăm như thế nào cho nó hết anh .hướng dẫn em với.

vietyen

Member
Benh nay thi chi co song chung voi no thoi chu lam sao duoc.
ma cho ban may thang roi.. ban o dau vay

tonykhanh

Member
Benh nay thi chi co song chung voi no thoi chu lam sao duoc.
ma cho ban may thang roi.. ban o dau vay
Chó em 3thang 15 ngày anh,em ở Phan Thiết.Thích nuôi chó là lần mua đầu tiên bị thằng này gạt cái nãn luôn .hic

vietyen

Member
No bao nhieu kg roi.anh cung bam dap vi rott roi do.hic hoi moi choi cung bi vai con roi
minh dang nuoi mot con hon 4 thang 25 kg roi khau phan an cua cho ban nhu vay la qua tot roi. Cho nha minh chi an co moi dau ga va com thoi.VAN SU KHOI DAU NAN...GIAN NAN BAT DAU NAN ...hiiiiiii:-h

phamquang3b

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Nếu bạn đang sử dụng một chiếc máy Android tải các ứng dụng cho android , lùng các thể cách hiệp để có khả năng vượt qua game android hay nhất 2012 được các thử thách mà trò chơi đặt ra.. Nếu thấy tải phần mềm android miễn phí các trang bị của nhân vật không đủ mạnh thì bạn hoàn toàn có khả năng rèn , phiên bản này đem đến cho người chơi những phần sang sửa mới hấp dẫn hơn với một số điểm đã được thay đổi so với phiên bản original nhưng vẫn bảo đảm được tính quyến rũ của series này. Trò chơi này được xây dựng trên nền móng dành cho các thiết bị di động nên tuốt tuột các thao tác điều khiển đều được thiết kế để dùng với màn hình cảm ứng , mỗi nhân vật sẽ sở hữu những khả năng đặc biệt của riêng mình và bạn sẽ cần phải biết cách tận dụng các thế mạnh của mỗi người. Đợt giảm giá sẽ được thực hiện trên gian ứng dụng Android Market , advantures of TinTin và mới đây nhất là tai game hot cho android Modern Combat 3: Fallen Nation. Nếu bạn đang dùng một chiếc máy Android , lùng các thể cách hiệp để có khả năng vượt qua game android được các thử thách mà trò chơi đặt ra.