• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp em với.

tien_xu

Member
Anh chi nào có kinh nghiệm thì giúp em với.Con Gol nhà em nó toàn nhảy lên giường rồi vệ sinh ra luôn.Ai biết cách khắc phục ko ạ.Biết thì giúp em với nhé.

Plutonium

Kinh thế ~"~ Tét cho nó mấy cái, vài lần là sợ ngay sau có bế lên giường cũng chả dám

tien_xu

Member
Đánh rồi nhưng nó vẫn lì lắm.Nên mới phải lên để xem ai có cách khắc phục thì giúp với.Đánh mãi mà nó chẳng nghe gì cả

Plutonium

Chó con mà, nghịch lắm, với cả làm sao tự nó leo lên giường được vậy, nếu có chỗ nào nó tự leo lên được thì phải dẹp chỗ đó đi đừng cho nó lên giường nữa

tien_xu

Member
Giường nhà mình thấp mà.Cái Phản thôi,Buổi đêm đang ngủ nó nhảy chồm lên mặt nghịch anh mình không thích thế là duổi nó xuống dưới tầng 1.Bây h phải hỏi cách làm thế nào chứ cứ thế này thì nguy lắm.

bobong

Member
Vậy bạn thử để ý xem chú ta thường "giải quyết vấn đề" đó vào thời điểm nào nhất để chủ động dắt chú ấy ra ngoài để "giải quyết",cố gắng ép được một vài lần là sẽ tạo thành thói quen thui, Nếu thường xảy ra vào ban đêm thì cũng có thể do cho ăn hơi nhiều, đặc biệt với chó con nếu ăn nhiều thì hay có tình trạng " vui đâu là ... câu ra đấy" đấy bạn ah! hy vọng bạn sớm khắc phục được " sự cố hy hữu" trên nha!

VuHung

Member
Chó Lên Gường đi Vệ Sinh,tệ Quá .

XIN CHÀO TIEN_XU .
Em thử làm theo cách này của Bác chỉ vài lần trong một ngày thôi,là ngày hôm sau Em có mời thì nó cũng không dám đến gần cái gường của Em nữa :
-1-Lấy chừng 6 miếng BÔNG GÒN bằng đầu ngón tay rồi tẩm tinh dầu trong viên thuốc HO,tròn,xanh,trải đều trên gường mà nó hay nhẩy lên đi vệ sinh . Cứ 1giờ lại lôi nó tới gường,cầm miếng BÔNG GON có Tinh Dàu của viên thuốc Ho,thoa vào mủi của nó.Bị cay nó nhăn nhó rồi khiếp sợ, chay trốn,nhưng cứ lôi nó tơi và kéo nó lên gường,rồi cầm miếng Bông Gòn có Tinh Dầu của viên thuốc ho,tròn xanh,chấm vào mũi của nó,cho nó bị cay,làm chừng 1 ngày là nó sẽ lánh xa không dám đến gần gường của em nữa.
-2-Đồng thời Em rải những miếng Bông có Tinh dầu lên khắp măt gường để khi không có Em ở nhà,nó thấy những miếng Bông Gon cay đắng,sẽ sợ hãi và lánh xa .Chuc Em thành công .hlv Vũ Hùng .

tien_xu

Member
Vâng.Cảm ơn bác Vũ Hùng và anh bobong đã chỉ dẫm cho cháu.Bác Vũ Hùng Cho cháu hỏi thêm là thuốc đấy là thuốc Ho đó là thuốc gì với ạ.Tên nó là gì ạ.Cháu ra mua luôn.

VuHung

Member
Thuốc Ho Tron Xanh Tên Eucaphor .

XIN CHÀO TIEN_XU
Viên thuốc HO,TRÒN và XANH,có nhiêu dạng tên khác nhau ,nhưng dù là nó dưới dạnh tên gì,nhưng hình thù đều là viên tròn , mầu xanh ,tinh dầu bên trong đều giống nhau : EUCARPHOR ,EUKALIPTYL ......hlv VŨ HÙNG .

giúp cháu dạy chó với ạ!!!

bác Vũ Hùng giúp cháu với,con chó Phú Quốc nhà cháu được 3tháng rưỡi,biết đi vệ sinh đúng chỗ nhưng rất quậy phá,cắn màn,cắn dép,bứng hết cây trong vườn,đào bới đất vươn vãi,lại còn rất hay cắn mèo nhà cháu nữa ạ!phải làm sao cho nó hết cắn mèo và quậy phá ạ?mỗi lần quậy phá là nó bị ba cháu lây roi đánh nên giờ rất sợ cây roi nhưng tật vẫn ko chừa,và cháu cũng muốn dạy nó bắt tay,nằm xuống thì sao ạ?cháu không muốn dùng roi vọt!:praying:

mrbidl

Xin giúp đỡ !

Số là mình mới xin 1 chú chó ta về, mặt mũi cũng sáng sủa. Nhưng ngặt 1 cái là đi ỉa thì rất đúng chỗ, đúng giờ nhưng đi tè thì... hix bạ đâu tè đó. Có ai có cao kiến gì giúp mình khắc phục cho chú chó con đi tè đúng chỗ ko. Thank mọi người !