• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

giúp em với,nghi ngờ chihuahua bị tiêu chảy

2 hôm nay bé chihuahua nhà em bỏ ăn.

phân không lỏng như nước nhưng mếm màu vàng không tanh.
em có mua clocid cho uống ( 1 viên) nhưng sau đó thấy em nó ói ra chất bọt màu trắng em sợ quá nên chở đi thú ý,cô đó chích cho bé 3 mũi thuốc 2 nhỏ 1 lớn . cho 1 gói bột về hoa với nước cho uống và 1 gói smecta chia là 4 lần uống trong ngày

em nó sút người quá,ốm nhom em sợ quá . ai chỉ giùm em phải làm như thế nào đi a.

lollipop™

Member
bây giờ em ấy có ói ra bọt màu trắng nữa không ? phân đi thế nào rồi ? ngày mấy lần ?
tiêu chảy mất nước, cún gầy tọp đi rất nhanh, bạn có thể mua thêm đường gluco cho em ấy uống để bù lại phần nào nước mất đi, chống mất nước do tiêu chảy, mà cũng để em cún bớt đói do bỏ ăn lâu ngày vì trong gluco cũng có rất nhiều chất
một vài ý kiến cá nhân của mình, mong có thể giúp đỡ bạn
chúc cún bạn chóng khỏe
thân - lolli

bây giờ em ấy có ói ra bọt màu trắng nữa không ? phân đi thế nào rồi ? ngày mấy lần ?
tiêu chảy mất nước, cún gầy tọp đi rất nhanh, bạn có thể mua thêm đường gluco cho em ấy uống để bù lại phần nào nước mất đi, chống mất nước do tiêu chảy, mà cũng để em cún bớt đói do bỏ ăn lâu ngày vì trong gluco cũng có rất nhiều chất
một vài ý kiến cá nhân của mình, mong có thể giúp đỡ bạn
chúc cún bạn chóng khỏe
thân - lolli
dạ,hiện giờ thì ko còn ói nữa , phân thì màu đen sáng giờ chỉ đi có 1 lần . em mới bơm thêm smecta cho em nó rội
nhưng em ấy ko ăn,bác sỉ có cho gói gì về hoa với 1 lít nước để uống rồi nhưng em lo quá mọi người ai chỉ giùm em thì cho em xin cái yahoo để tiện hỏi thăm,cám ơn mọi người rất nhiều

hiện tại cún em đẽ hết tiêu chảy nhưng em ấy còn mệt giờ cho em nó ăn gì đây mọi người

Sau khi cún đã hòi phục bạn nên cho ăn cháo thịt lỏng thôi bạn à, để cho dễ tiêu hóa
Nên cho chó uống nước đầy đủ và cũng phải cung cấp đầy đủ các chất điện giải .
Bạn có thể ra tiệm thuốc tây mua gói ORESOL về pha cho cún của bạn uống
Khi chó khỏe mạnh và đã xổ giun đầy đủ bạn nên chủng ngừa cho chó của bạn là tốt nhất .

Chúc cún bạn mau khỏe!

2 hôm nay bé chihuahua nhà shine bỏ ăn.

phân không lỏng như nước nhưng mếm màu vàng không tanh.
shine có mua clocid cho uống ( 1 viên) nhưng sau đó thấy em nó ói ra chất bọt màu trắng shine sợ quá nên chở đi thú ý,cô đó chích cho bé 3 mũi thuốc 2 nhỏ 1 lớn . cho 1 gói bột về hoa với nước cho uống và 1 gói smecta chia là 4 lần uống trong ngạy

em nó sút người quá,ốm nhom shine sợ quá . ai chỉ giùm shine phải làm gì nữa.

tình hình là sau khi 2 ngày đem đi bác sỉ hoàng tùng ở đường nguyên văn cừ ngày đầu bs nói chỉ sống dc 20% qua ngày hôm sau thì nhìn bé có vẻ khỏe và lanh hơn.mới 2h chiều hôm nay sau khi chích tiếp 3 mũi nữa em ấy cũng đã khỏe hơn nhưng mới đây lại đi ngoài ra máu........................nhưng có vẻ đặc hơn...................... ko biết sao đây........... thấy đi ngoài ra máu lại sợ nhưng thấy hơi dặc lại thì bé có khỏe hơn ko.................nhìn thấy thương quá đi :((.

ai có cún bị rồi thì vui lòng viết diễn biến lên giùm em :((

meocon98

Member
Từ hôm qua đến h em cún nhà mình cứ nằm một chỗ, ko ăn uống gì. Cứ mỗi lần ăn là lại nôn ra hết, hôm nay còn bị ỉa chảy nữa. Mình thấy thương quá, mọi khi mình gọi nó mừng quấn quít mà bây h nó cứ nằm im, mắt lờ đờ. Mình lo quá, ai biết cách chữa thì giúp mình với:((