• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

giúp em với chó nhà em viêm da có mủ

anh em giúp em với :((
Bi Nhà em bị mọc nhiêu nốt trên Thân có mủ
em đi hỏi có người bảo bị viêm da do thiêu nắng
lên chỗ bán thuốc thú y hoi ng ta bao là viêm da có mủ
em chẳng biết sao nũa ai giúp em với [-O<
em Phải làm Gì đây hic...

rubidium

Member
chó con nhà mình cũng bị mọc mấy nhiều nốt như mụn mủ của người dưới bụng :( không biết có sao không,không thấy có vẻ ngứa hay đau gì.mong bác sỹ hay bạn nào có kinh nghiệm chỉ bảo giúp,có nên cho đi khám không

nếu khogn6 nhầm thì hình như đó là triệu chứng của bệnh ca rê thì phải. Chó bạn chích ngừa ca rê đầy đủ chưa?

rubidium

Member
chó nhà mình đã chích ngừa 2 mũi đầy đủ,khoẻ mạnh, nghịch ngợm, nhưng chỉ có mỗi cái dạo này bị mọc nốt có mủ màu vàng dưới bụng 2-3 hôm nay rùi, như người mọc mụn í. không biết có bị sao k nữa.

Mình trị cho chó thế này, bạn có thể tham khảo nhé
Nguyên nhân bệnh trên theo mình là:
1. Chó ở tại nơi ko sạch sẽ.
2. Ăn thức ăn mặn ( hoặc ko hợp).
3. Chó bị nóng trong
Trước mình xử lý như sau:
1. Đảm bảo chỗ chó nằm khô thoáng sạch sẽ
2. Tắm nắng thường xuyên
3. Cho tắm nizoral, đều trong 10 ngày ( khi tắm xoa dầu đều lên cơ thể trong vài phút )
4. Không dùng thức ăn mặn
5. Mình mỗi bữa cho cún 1 viên boganic dạng viên nang mềm

=> Kết quả rất khả quan

jenny_Q

Vietpet sponsor
Mình trị cho chó thế này, bạn có thể tham khảo nhé
Nguyên nhân bệnh trên theo mình là:
1. Chó ở tại nơi ko sạch sẽ.
2. Ăn thức ăn mặn ( hoặc ko hợp).
3. Chó bị nóng trong
Trước mình xử lý như sau:
1. Đảm bảo chỗ chó nằm khô thoáng sạch sẽ
2. Tắm nắng thường xuyên
3. Cho tắm nizoral, đều trong 10 ngày ( khi tắm xoa dầu đều lên cơ thể trong vài phút )
4. Không dùng thức ăn mặn
5. Mình mỗi bữa cho cún 1 viên boganic dạng viên nang mềm

=> Kết quả rất khả quan
chữa thế này mà không hết thì đốt nhà ông lang băm này bạn nhé :X:X:X

Kodinh chinh la ko co Boganic thi cho an rau muong cung dc. rau muong luoc la chung no qn kinh lam ma lai mat. hj hj. cho alas nha minh cung bi nhu vay. dieu kien an o cuc sach. chi vi nong trong nguoi thoi. co dieu kien thi dotor Thanh.