• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

giúp em với các tiền bối ơi

tình hình là e sắp rướt 1 e Phú Quốc con về, nhưng e nó đang ở Sài Gòn còn em ở Nha Trang, phải vận chuyển, nhưng mà e k biết vận chuyển = cách nào cả, nghe có người nói vận chuyển = tàu hỏa, nếu vận chuyển = tàu hỏa thì có ổn k và phí vận chuyển là bao nhiêu ạ, tks các tiền bối nhiều, tại lần đầu nên k biết :D .

leloc

Member
Ở nha trang cung có người nuôi pq mà, sao phải mua trong saì gòn vận chuyển tốn kém mà không an toàn cho thú cưng mình nữa, nếu không thì trực tiếp đi là tốt nhất

hypepol

Nếu chó trên 2 tháng thì khỏe lắm, bạn cứ mua 1 cái lồng đừng quá rộng, tầm 40x40x50 là ổn rồi, kiếm thêm mấy tấm xốp lèn xung quanh để lỡ xe thắng gấp thì em nó không bị đau. xong, tấm xốp cao chừng 35cm thôi để hở phía trên đầu lồng. xong chuyển lên xe khách, cứ để em nó dưới cốp xe, không sao cã. bo cho thằng Lơ xe 10-20k, dăn nó khi nào xe nghỉ, mua cho em nó 1 cây xúc xích hay 1 cục thịt. vậy thôi.
mình đã thử và đã thành công ^^! chúc vui