• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp em khẩn cấp các bác nhé !

Tuananh79

Thưa các bác ! Hôm nay em câu cá trắm, vừa mắc mồi vào lưỡi nhưng chưa kịp thả xuống hồ thì dây bị rối ở đầu cần. Em đặt mồi xuống để gỡ thì con rex nhà em xơi luôn. Chú ta kêu ăng ẳng và chạy làm lưỡi câu mắc vào mép( ở ngay phía ngoài). Em cho vào cũi nhưng không thể gỡ được vì lưỡi câu có nghạnh. Em đành phải cắt dây và cái lưỡi câu cứ lủng lẳng ở mép như người đeo khuyên. Em định nhờ bác sỹ tiêm thuốc tê và gỡ nhưng bố em bảo cứ kệ nó, không việc gì vì nó vẫn ăn uống tốt. Mong các bác cho em lời khuyên với. Chó nhà em là berger đực, nặng khoảng 40 kg, rất dữ nên cũng khó xử lý, em sợ nó cùn nên đợp cho phát thì xong. Cảm ơn các bác nhiều !

ai lại để thế bao giờ, nhờ bác sỹ tiêm thuốc tê lấy ra nếu nó dữ quá
bạn cứ thử nghĩ mình bị như nó thì có đau không >:p

trankhoi

Member
Vuốt ve nó rồi lựa lựa gỡ ra, không thì xuất kỳ bất ý giật mạnh ra, còn bác sĩ sờ vào nó được thì tiêm thuốc mê cho nó ngủ