• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

giúp e với husky bị bệnh :(

panz

e mới nuôi e husky này, đc 4 tháng tuổi r`, nh dạo này e nó đi phân lỏng ( có 1 ít bá phân, hơi đặc 1 tý chứ ko lỏng toẹt như nước) các bác ạ :( ngày đi 2 lần( sáng và tối ) tội cái là e nó ko chịu ăn khô, toàn ăn cơm trộn nước thịt mới chịu ăn( trộn lên thì bát ô tô cơm cũng liếm sạch cả đáy bát) ko trộn nc thịt thì nó chỉ nhếch 1 vài miếng là bỏ :( mẹ e rang cơm thơm đến e ngửi còn thèm mà nó cũng chỉ ăn vài miếng. e nó thì vẫn chạy nhảy nghịch như quỷ. tối qua e đi có việc ko cho ăn đc thì ng` nhà e cho ăn cơm chan canh rau dền, sáng nay e dắt nó đi vệ sinh thì thấy phân của nó có lẫn 1 ít màu nâu và màu ghi ghi, mọi hôm chỉ toàn màu xanh thôi
mong mọi ng giúp đỡ e nó :((

GumGum

Member
bạn chú ý cho em nó ăn một thực đơn nhất đinh
chứ đừng người ăn gì nó ăn đấy,ăn cơm rang hay cơm nước thịt k đủ chất dinh dưỡng,lại có mỡ và muối nên hại cho chó lắm
bạn nên cho ăn cổ gà bỏ da xay nhuyễn trộn cơm,và ăn rau,hiện tại bạn cho em nó nhịn một ngày luôn xem còn dám chê thức ăn k
chúc vui

panz

e vẫn cho nó ăn cơm theo thực đơn là cơm trộn tý nc thịt với cổ gà xay, hôm nọ cho nó ăn gan 1 bữa.
nguy hiểm là sáng nay e cho nó ăn thức ăn khô, thì nó đi phân rắn màu đen luôn, nhưng tý tẹo sau nó lại són thêm 1 ít nước dịch cùng với 1 ít máu :((((( và rồi tý tẹo nữa thì nó lại són thêm phân lỏng màu vàng ( lần này thì lõng bõng nc luôn) và cũng có 1 ít máu. ai cứu e với :(((((((((((((((((

chow1987

Member
Rất có thể em nó đang rối loạn tiêu hóa bạn ạ. Bạn có thể cho cún ăn chút cơm trắng, trộn với chút nước thịt và một chút thịt lợn nạc vai (không mỡ). Nếu bạn ở HN thì nên cho e nó đi khám, hoặc gọi bác sĩ thú y, nếu không có điều kiện thì cho e uống Bisepton, cầm máu, cầm đi ngoài tốt bạn ạ!

MinhQuan

Member
bạn thử hỏi bác sĩ Nam xem sao... e nhà bạn bị đi ngoài nvậy nhưng nó có mệt nằm 1 chỗ ko hay là vẫn nghịch ?

longcin

Member
Bạn cho ăn cổ gà xay rồi thì cho nước thịt làm gì? Cứ cho cái nước ninh cùng cổ gà là ok mà. Với cả rau thì nên chọn một số loại rau cụ thể thôi như: bắp cải, cà rốt, bí đỏ cứ thế mà xoay vòng theo ngày là ổn. Theo bạn mô tả phân thì đúng là em ý bị rối loạn tiêu hóa.
Bạn ra mua men tiêu hóa cho trẻ em ở tiệm thuốc tây về pha cho bé uống là ok. Nhớ tẩy run sán đều cho bé.

Darkstar

Vietpet sponsor
Đã xử lý xong vụ này!không vấn đề gì nghiên trọng đâu e nhá!đừng lo lắng quá

panz

cám ơn mọi ng`, e đã cho e nó đến nhà a nam luôn sáng nay r :D tối nay cho nó ăn cơm với thịt ra phân bt r, cám ơn mọi ng` và a nam nhiều :x