• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

giúp cún mình với!!!

tr4ng_art

Member
mình muốn hỏi la em bắc kinh lai nhật của mình vừa mua hôm kia, có lẽ do lạ nước nên chó bị đi ngoài.. mình có cho uống thuốc của người bán chó thì 2 ngày là thấy đỡ hơn.. nhưng điều mình lo là em ấy còn quá nhỏ.. đi chưa vững..thóp còn hở khoảng bằng 1 đầu ngón tay út nữa.. hôm qua còn bị anh mình làm rơi từ độ cao 40cm xuống.. bị tập tễnh cả 2 chân sau.. nhìn nó lê đáng thương lắm.. nhưng sau gần 2h mình nắn bóp thì cũng đã đi được... hiện tại cún nhà mình đã đi được bình thường . cún ăn rất khỏe.. ngày mình cho ăn khoảng 5 - 6 lần cháo+ruốc, mỗi lần 1 thìa nhỏ cháo... em nó rất nhỏ mình cũng không biết là mấy tháng nữa nhưng sau khi mua về 1 tuần tẩy giun, 5 ngày sau tiêm vácin phòng 5 bệnh được không ạ vì mình thấy chó nhà cháu quá bé sợ tiêm chưa đựoc và vì dạo này mình đang thi học ký nên chưa thể đưa đi đựoc.. các bạn cho mình lời khuyên với!!!!