• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Giúp Đỡ]Chân sau chó alaska đứng hình chứ V ( chạy chân thỏ )

duyhaicj

Bác nào có kinh nhiệm giúp em với, ko biết do hồi bé hơi nặng cân, hay do bẩm sinh, hay chạy sàn gạch mà chân sau chó h đứng hình chữ V, chạy nhanh thì như chân thỏ, đứng lên xòe xòe chân mới đứng dc (em cảm giác chân hơi yếu nhưng nó cũng đỡ nhiều vì h đứng được lên bàn bằng 2 chân sau) em có cho uống canxi nhưng phơi nắng cũng hơi ít vì trời này nóng quá, tối có cho chạy (tầm 9h tối trở đi)

h làm sao cho nó hết bị chân chứ V h các bác zz em nó gần 4 tháng tuổi rồi các bác, nặng 21 kg, đưới đây là clip về chân của em nó

mấy hôm nay ko cho ra đường thấy nó chạy ngoài đg còn cong hơn cả trong nhà ( trong clip ) =.=!
https://www.youtube.com/watch?v=YEH0fiORPQ0

DuDo

Member
hơi khó.nếu bạn khắc phục từ nhỏ xíu thì có khả năng lành lặn lại dc.bác bổ xung canxi cho em nó và chịu khó hàng ngày nắn và xoa bóp chân cho nó, nắn dần nắn dần từ từ bác ạ. , mong sao thành công,
kiên nhẫn nhé.