• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giám định giúp em pé Chihuahua nhà em!

like_like

Đc người bạn dẫn đi mua 1 em chihuahua ở gần nhà bạn ý (em tích góp mãi mới đủ tiền rước pé về, sinh viên mà :D).
Em mua pé với giá 1tr2, là pé gái, em ở Long An.
Mong là các anh các chị trên diễn đàn xem giúp em pé gái của em có phải là Chihuahua thuần chũng không ạ! Em cảm ơn rất nhiều, và đây là hình của pé:

Nhox cứ chạy lung tung em chụp mệt muốn chết.

r0cky

Member
Bé cún chắc là lai (Chihuahua lai Fox). Nhưng cũng xinh đó bạn!
Bé được bao nhiêu tháng? Cân nặng bao nhiêu?
P/s: Fox hay còn gọi Minpin (Miniature pincher) cũng là giống chó nhỏ. Rất năng động, nhí nhảnh. Dáng giống con cheo hay hươu nhỏ, chân nhỏ, eo thon.

like_like

Bé cún chắc là lai (Chihuahua lai Fox). Nhưng cũng xinh đó bạn!
Bé được bao nhiêu tháng? Cân nặng bao nhiêu?
P/s: Fox hay còn gọi Minpin (Miniature pincher) cũng là giống chó nhỏ. Rất năng động, nhí nhảnh. Dáng giống con cheo hay hươu nhỏ, chân nhỏ, eo thon.
Bé vừa tròn 3 tháng, cân nặng thì em chưa cân nữa :D. Chắc là chihuahua lai phóc rồi, em nhìn con bố là chihauhua chắc rồi, con mẹ thì không giống lắm.
Hic, em bùn quá, mua phải bé bị lai rồi. (lần đầu của em)

blue_betta

màu dễ thương lắm nhưng chắc có lẽ là Chihuahua lai với Miniature Píncchher bạn ơi :D
hình như cắt đuôi ah` bạn ?

like_like

màu dễ thương lắm nhưng chắc có lẽ là Chihuahua lai với Miniature Píncchher bạn ơi :D
hình như cắt đuôi ah` bạn ?
Đúng rùi bạn, mình lại mua là người ta đả cắt đuôi nó mất rồi bạn ah!
Kg phải Chihuahua ====> đau lòng quá.

tee

Member
chú này có thể là minpin, còn bạn kia định nghĩa fox là minpin thì sai bét, fox có nhiều dòng, minpin chỉ là 1 thôi

like_like

Cảm ơn các bạn rất nhiều, sẳn tiện các bạn cho mình hỏi luôn là giống fox ngoài fox hươu hay còn gọi là fox cheo thì có bao nhiêu loại vậy các bạn?(vì sáng nay mình dt lên chỏ mình mua pé về người ta nói bố nó là chihuahua mẹ nó la fox ..... gì gì đó mình wen mất rồi. Người đó còn nói là 1tr2 làm gì mua dc chihuahua thuần chủng, mình thấy người đó nói wa đúng nhưng mình ức lắm, phải chi người ta nói ngay từ đầu,:(() Suốt cuộc đời mình toàn chỉ nhận dc pé lai thôi kg bao giờ nuôi dc em thuần chủng nào
Nhà mình còn 1 pé nhật lai, 1 pé Bk lai, giờ thì thêm 1 bé chihuahua lai nữa, hjhjhjhj. Chắc số mình nó vậy=((

blue_betta

ban cứ chịu khó đi dạo vòng vòng xem ròi học hỏi các tiêu chí về chihuahua...nuôi thì vẫn thương nhưng 1 con chó giống rõ ràng vẫn có giá trị hơn :)

like_like

Mình vẫn thương bé chứ, tiền mình để dành mấy tháng mà, hihi, Mình thg e nó lắm.....hjhj thank bạn...

like_like

Woa! Vậy ra 2 pé trai này là của r0cky à, hum bửa dạo bênh 5s có thấy ngưỡng mộ hai bé này ghê, bí khi nào mới có dc 1 bé như thế này hở r0cky.:((