• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

German Shepherd Dog - Chó Berger đức

anh Khiêm ơi, dạo này đàn GSD của anh sao rồi? anh post hình lên xem đi, khoảng cuối tháng 9 này em về, anh tập hợp anh em xuống dưới anh, trước là thăm anh, sau thì thăm chó, rồi sau nữa là đến cái vụ Alcohol nữa chứ,hehehe. (nghe mấy anh quảng cáo anh dữ quá)hehe

NeoOne.VN

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần
Anh Đạt khi nào đi hú giùm em một tiếng nha, nhiều khi bận quá không vào update thông tin được. Hôm trước lỡ kế hoạch một lần rùi, tiếc cực. Ngày thường hay cuối tuần cũng được, nhắn em trước chút là em sắp xếp xong ngay. Đợt này mà anh Khiêm giảm giá lễ 2/9 là em ủng hộ tối đa luôn. :)

NAM-CAM

Vậy là sao các anh em ?có đi TN không? sao đề nghị rồi lại không?làm cụt hứng,đúng là....thôi chuyện đó cho qua,có một việc mà tôi tạm phê bình Ban Điều Hành là không quan tâm đến Diển Đàn thậm chí còn coi thường các Thành Viên ,nói có sách mách có chứng,các bạn vui lòng nhìn lên đầu trang:
Hội Toydogs HCM Offline Cafe Aro 390/7 đường 3 tháng 2 Phường 12 Quận 10
09h00 Chủ Nhật 10.08.08. Còn ....Ngày,....Giờ,....phút,....giây.
Đây là thông tin gì vậy các bạn?có chính xác hay không? mà nó cứ tồn tại chình ình trước mắt chúng ta mà còn chớp chớp những con số làm nhức đầu,xin Ban Điều Hành xem xét chứ đừng xoá bài,tôi chỉ có ý xây dựng.
Đến thời điểm này chắc có nhiều anh em có nhiều thành kiến với tôi,nhưng xuy cho cùng tôi chỉ là người dám nghĩ dám nói,không a dua,lời thật mất lòng,tôi muốn chứng minh cho anh em là Nam Cẩm tôi nói là làm,không phãi 1 vô danh tiểu tốt như em nhỏ nào đã phát ngôn bậy bạ,thôi thì tiện đây tôi xin mạn phép mượn tạm mục này : trong 1 tuần đến hết ngày 05.09.2008 tôi xin trả lời mọi câu hỏi,thắc mắc,câu đố....có liên quan đến GSD từ nguồn gốc,tiêu chuẩn ,qui định,lý lịch.....và luôn cã thông tin về các tay chơi GSD đình đám tại VN ( lưu ý chỉ những tay chơi đình đám có nghỉa là có tên tuổi số má đã từng hoặc đang sở hừu vài con GSD - F1 , nhập trở lên chứ những em nho nhõ vô danh tiểu tốt chỉ có 1-2 VNSD lai nhiều lắm mà cứ tưỡng GSD thì xin cáo lỗi)xin mời anh em tham gia hỏi ,đố càng đông càng vui,XIN MỜI,XIN MỜI

Cho em tham gia với!

Vậy là sao các anh em ?có đi TN không? sao đề nghị rồi lại không?làm cụt hứng,đúng là....thôi chuyện đó cho qua,có một việc mà tôi tạm phê bình Ban Điều Hành là không quan tâm đến Diển Đàn thậm chí còn coi thường các Thành Viên ,nói có sách mách có chứng,các bạn vui lòng nhìn lên đầu trang:
Hội Toydogs HCM Offline Cafe Aro 390/7 đường 3 tháng 2 Phường 12 Quận 10
09h00 Chủ Nhật 10.08.08. Còn ....Ngày,....Giờ,....phút,....giây.
Đây là thông tin gì vậy các bạn?có chính xác hay không? mà nó cứ tồn tại chình ình trước mắt chúng ta mà còn chớp chớp những con số làm nhức đầu,xin Ban Điều Hành xem xét chứ đừng xoá bài,tôi chỉ có ý xây dựng.
Đến thời điểm này chắc có nhiều anh em có nhiều thành kiến với tôi,nhưng xuy cho cùng tôi chỉ là người dám nghĩ dám nói,không a dua,lời thật mất lòng,tôi muốn chứng minh cho anh em là Nam Cẩm tôi nói là làm,không phãi 1 vô danh tiểu tốt như em nhỏ nào đã phát ngôn bậy bạ,thôi thì tiện đây tôi xin mạn phép mượn tạm mục này : trong 1 tuần đến hết ngày 05.09.2008 tôi xin trả lời mọi câu hỏi,thắc mắc,câu đố....có liên quan đến GSD từ nguồn gốc,tiêu chuẩn ,qui định,lý lịch.....và luôn cã thông tin về các tay chơi GSD đình đám tại VN ( lưu ý chỉ những tay chơi đình đám có nghỉa là có tên tuổi số má đã từng hoặc đang sở hừu vài con GSD - F1 , nhập trở lên chứ những em nho nhõ vô danh tiểu tốt chỉ có 1-2 VNSD lai nhiều lắm mà cứ tưỡng GSD thì xin cáo lỗi)xin mời anh em tham gia hỏi ,đố càng đông càng vui,XIN MỜI,XIN MỜI
Hu hu hu! Anh Nam Cẩm và anh Khiêm ơi, em có ông anh Lang Bạt Kỳ Hồ vì quá đam mê GSD nên trót tuyên bố cả cuộc đời chỉ cúi đầu trước cái đẹp và quyết tâm "biểu dương" cái xấu để mọi người tránh xa vì vậy đã đụng chạm vào một số vị "tai to" nhưng "mặt chuột kẹp", giờ thì bị xóa nick mất rồi hai anh ơi, hu hu hu.
Em đang buồn quá thì tình cờ gặp topic của anh Nam mở trong box của anh Khiêm nên vô đây trút bầu tâm sự. Anh khiêm ơi, đùng xóa bài của em nghen vì em hứa là chỉ nói sự thật thôi.
Những người chơi và nuôi GSD như bác Tần Hải Duơng, anh Dũng Nhi Đồng, anh Kim Chung Tây Ninh, anh TrungAC, anh Long Đà Lạt, anh Khiêm Tây Ninh... là những bậc chính nhân quân tử thì ai cũng biết cả rồi. "Tôi là ai?" Câu hỏi đó các anh đã trả lời rất rõ ràng cho nên em chẳng có điều gì băn khoăn cả. Chỉ phải cái là gần đây có xuất hiện một "hiện tượng tâm lý thú vị" là chú Rex ở ngoài Bắc, bố mẹ người Việt nhưng mang trong mình dòng máu châu Âu, mà em cùng anh Lang Bạt Kỳ Hồ vô tình biết được mấy chuyện hay hay nên đưa lên diễn đàn để mọi người cùng chia sẻ nhưng bị xóa hết mất rồi. Nay, may quá lại có anh Nam dám đứng ra tuyên bố nói lên sự thật thì mừng quá, em xin anh giúp em giải tỏa mọi thắc mắc về "hiện tượng tâm lý thú vị" này. Nếu cần em xin phép bổ sung.
Em chào hai anh!
Anh Khiêm ơi, đừng xóa bài của em nghen vì em hứa là chỉ nói sự thật thôi!

vinh@

Member
túm lại bài này bác NamCam viết là oki nhất.........theo em nghĩ trên diễn đàn chắc là em nhỏ tuổi nhất.....và ít kinh nghiệm nhất....nên thật tình em ko dám nói ai là vô danh tiểu tốt......em chỉ thấy những lời lẽ wa khích nên góp ý kiếng của mình.....nhưng em nghĩ.diễn đàn là nơi giao lưu trao đổi kinh nghiệm và gặp gỡ lẫn nhau....thêm 1 nguời bạn là bớt 1 kẻ thù......các bác thấy đúng ko......những ai có cùng chung sở thích thì đều có thể kết bạn với nhau vì cùng chung chí hướng......theo em.....một con sâu làm rầu nồi canh.....nhưng ko nên quơ đũa cả nắm....diễn đàn luôn có 2 mặt.......mặt xấu là vô tình để những người xấu lợi dụng làm bậy.......nhưng cũng có mặt tốt là những người chơi GSD sẽ wen biết nhau và giúp cho phong trào GSD ngày càng phát triển.......rồi một ngày nào đó SGD của những tay chơi có hạn ở việt nam sẽ có tên trong danh sách xếp hạng của thế giới........thân........chúc tất cả mọi người ăn lễ 2-9 vui vẻ........ah wen6...còn 1 vấn đề là anh em lên anh Khiêm nhớ kéo theo 2 xe bồn nhé........em thuốc bia và rượu tại sân nhà mà anh Khiêm vẫn bình chân nhu vại còn em thì ngã ngựa trước.......kinh thật..........heee.........khỏe nhé anh Khiêm.......

đầu tháng 9 là em về không kịp rồi, hôm trước có nói chuyện với anh Khiêm về chuyện tửu lượng thấy ảnh nói đâu có uống nhiều đâu, vậy là sao đồng chí Vinh? nhắn nhủ cho mình vài điều để còn đề phòng nha,(hay là đồng chí vinh yếu wá, hehehe, đùa tí hehe)

NAM-CAM

Chào các bạn mình xin chờ những câu hỏi ,câu đố về GSD và những chuyên gia GSD tại VN,xin chọn tìm những câu hỏi khó khó không đụng hàng, Nam Cẩm

Chào anh Nam Cẩm!

Anh ơi! Thì em đã đặt câu hỏi cho anh về "hiện tượng tâm lý thú vị" Rexcouple rồi đó. Giờ này anh Lang Bạt Kỳ Hồ đã bị phế bỏ hết võ công nên phải nhờ anh giải mã giúp. Chỗ nào thiếu em sẽ bổ sung anh nghen!

NeoOne.VN

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần
Em đăng ký 1 vé đấy nha anh Đạt, nhớ xí một ghế giùm em là được rồi, nghe cái vụ Khiêm Xe Bồn này hay quá, có khi đặt vấn đề bán rượu bàu đá cho bác Khiêm luôn, chẳng là hiện em đang là đại lý phân phối bàu đá chính hãng cho các đại ca trong phòng mà. :).

KHIEMTN

Member
Mấy hôm nay chủ nhà bận lo cho mấy nhóc về nên không hầu chuyện các bác được . Mong các bác xí xóa ! Mọi việc đã xong , em mới về tới nhà đây !
Em rất vui khi nghe tin anh em lại tổ chức du hí Tây Ninh ! Rất hân hạnh đấy ạ ! Nhưng mong các bác sẽ sắp xếp đuợc thời gian từ ngày 5-9 về sau vì em bận ngày 3 & 4 / 9 rồi ạ !
Gởi bác namcam : Em rất vui khi được đón tiếp và chuyện trò cùng bác . Nhưng em không biết bác nhận lời đi TN là nhận thật hay ...xã giao ạ ? Vì bác chỉ nói đi mà không để lại một thông tin nào , ít nhất cũng có số điện thoại của bác để mọi người còn liên lạc và sắp xếp với bác chứ ạ !
Thân chào !!!

Quý Dạt ơi anh không hứa trước được , các bạn cứ sắp xếp đi , trước ngày đi 1 ngày anh mới có trả lởi chính xác vỉ công việc của anh em cũng biết rổi mong em thông cảm !

BIG DOG

Member
Chào anh em ,mình nhận lời lên Khiệm-TN cùng các bạn,ngày giờ ??hy vọng có thật nhiều thành viên VP đến giao lưu.
Chào các bạn mình xin chờ những câu hỏi ,câu đố về GSD và những chuyên gia GSD tại VN,xin chọn tìm những câu hỏi khó khó không đụng hàng, Nam Cẩm
Có vẻ là có 2 bác Nam Cẩm, không biết vì lý do gì mà cần đến 2 nick cho một người vậy.
Cả 2 bác đều có vẻ rất am tường về giới GSD ở VN. Em rất tò mò về 'Khiêm TN' và 'Hưng Rexcouple', cả 2 người này em đều rất có cảm tình vì lòng đam mê và việc họ làm cho GSD ở VN. Hai bác có thể cho em biết rõ hơn về 2 nhân vật này không?
Cảm ơn 2 bác nhiều

NAMTHANH

Member
Nam Cẩm đây rất tiếc là người điều hành đả khoá không cho tôi trả lời với nick NAM-CAM ,xin trả lời bạn BIGDOG:
Khiêm-TN và Hưng Rexcouple là 2 nhân vật đình đám trong Nam ngoài Băc , mới nổi sắp chìm , thùng rổng kêu to , Khiêm TN như danh xưng quê Tây Ninh có vợ , có con , có cafe , có bida liên quan về GSD thì có nội , có ngoại , có đực , có cái , chó con.... không có , nội công thâm hậu và kinh nghiệm.....2 năm , và Hưng Rexcouple củng tương tự quan hệ gắn bó với Khiêm TN môi hở răng lạnh , cục muối chia đôi , cục đường nuốt hết , từng nhập vài GSD bé bé , bán được ít ít , còn lại nuôi yếu yếu.

BIG DOG

Member
Nam Cẩm đây rất tiếc là người điều hành đả khoá không cho tôi trả lời với nick NAM-CAM ,xin trả lời bạn BIGDOG:
Khiêm-TN và Hưng Rexcouple là 2 nhân vật đình đám trong Nam ngoài Băc , mới nổi sắp chìm , thùng rổng kêu to , Khiêm TN như danh xưng quê Tây Ninh có vợ , có con , có cafe , có bida liên quan về GSD thì có nội , có ngoại , có đực , có cái , chó con.... không có , nội công thâm hậu và kinh nghiệm.....2 năm , và Hưng Rexcouple củng tương tự quan hệ gắn bó với Khiêm TN môi hở răng lạnh , cục muối chia đôi , cục đường nuốt hết , từng nhập vài GSD bé bé , bán được ít ít , còn lại nuôi yếu yếu.
Nói vậy tôi thấy không ổn, cả 2 người tôi biết đều có niềm đam mê với GSD. Họ cũng đều bỏ khá nhiều công sức và cả tiền bạc cho thú chơi và kinh doanh này.
Nhận xét kiểu thiếu thiện chí như bác thì ai cũng làm được. Khi chỉ trích một ai đó nên có dẫn chứng cụ thể.
Tôi nghĩ chắc bác cũng nuôi và kinh doanh GSD.

KHIEMTN

Member
Ặc ặc !!! Em đang hoài nghi cái ... " tầm hiều biết " của bác về GSD và phong trào GSD ở VN !!! Nếu bác không chuyên về GSD thì đừng cố bác ạ !!! Bác vui lòng kểm tra lại cái thông tin bác đã nói ra nhé !!! Em thấy hầu như ...sai hoàn toàn !!! em chưa có vợ bác ạ !! cafe và bida thì lại không phải là của em !!! GSD thì toàn chó ...Trung Quốc , chó con thì ...em có đầy nhà bác ạ !!! Bác làm em choáng !!! Ặc ặc !!! Bác có thể trả lời em ngay không hay là phải chờ ...quân sư ??? :love struck::love struck::worried::worried::worried:;););)