• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gửi tới toàn thể mem hội mèo !!!

Status
Không mở trả lời sau này.

Ki_Nho

Moderator
Mình gửi lời xin lỗi tới toàn thể mem hội mèo!
Lý do là mình đã vi phạm nguyên tắc làm mod tiết lộ thông tin từ hệ thống Multi-nicks Log gây ra xích mích giữa các bạn. Còn về việc bạn Kunyeu và Ceo có phải là 1 hay không thì Ki_Nho cũng chỉ vô tư đặt ra câu hỏi ngay lúc hệ thống đơn thuần báo 2 nick reg từ 1 máy, chứ hệ thống cũng không phân biệt đó là 1 hay 2 người.
Đây cũng là 1 bài học mà mình rút ra để làm mod tốt hơn ^^!!!
Chân thành cám ơn các bạn!

Phu Dung

Moderator
Lỗi của bạn Ki_nho may mà chưa gây ra hậu quả gì lớn nhưng cũng là bài học kinh nghiệm cho bạn trong việc sử dụng những thông tin mà mình biết phải có sự cân nhắc và cẩn trọng - không phải chỉ trên diễn đàn mà cả trong cuộc sống nữa.

Xin nói thêm cho các bạn khác được rõ là: Multi-nicks Log là sự cập nhật thông tin tự động do hệ thống thực hiện, được BQT dùng cho việc điều hành, quản lý diễn đàn. Hệ thống chỉ máy móc ghi nhận là các nick A, B, C... cùng truy cập từ một máy tính hay nick X, Y, Z được reg từ cùng 1 máy tính chứ không thể phát hiện được chuyện các nick đó có dùng chung 1 mạng LAN, 1 nguồn phát Wifi hay bị hack nick hay cho mượn nick gì cả.

Qua sự việc này các bạn cũng lưu ý đến việc thận trọng khi sử dụng Wifi, khi đặt thiết bị phát Wifi mà không có pass bảo vệ, cho mượn nick, dùng pass đơn giản dễ phá hay để máy tính nhiễm trojan làm cho người khác khai thác thông tin từ máy của mình.

Trên VP 2 hay 3 mem đăng nhập từ 1 máy tính có thể gây ra chút sóng gió nhưng nếu có người dùng chung mạng LAN, dùng chung nguồn Wifi hay các bạn tùy tiện cho mượn máy tính... mà bị lợi dụng để làm chuyện phạm pháp, phản động... thì chuyện đi giải thích với cơ quan điều tra về việc mình không có liên quan với chuyện đó là khá mệt mỏi đấy. Các bạn lưu ý nhé! Giang hồ hiểm ác mà :D

Mình sẽ khóa topic này lại để tránh việc phát sinh sóng gió không cần thiết. Xưa nay hội mèo vốn bình an nên tàu bè ọp ẹp lắm, sóng to gió lớn là chịu đựng không nổi đâu :D

Status
Không mở trả lời sau này.