• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gửi chị Huyền Hương

Em là chủ bé Nora đến lấy giống 2 bé Đỗ và Chi nhà chị nè :D em gửi Nỏa ở nhà chị từ ngày 21-27/4, thì đêm qua (26/6), em nó đã hạ sinh 5 bé trộm vía kháu khỉnh dễ thương, 2 đực 3 cái (3vàng, 1 xám, 1 đen vàng)--> em chưa biết bố các cháu là ai,chắc là bé Chi chăng? Em xin pót thread này cảm ơn chị đã giúp đỡ em.Tuy Nora phải mổ đẻ, nhưng trộm vía các cháu khá khỏe,chỉ có 1 bé bị ngạt/sặc nước ối nên hơi yêu chút,em đang cố gắng để ý đến bé nhiều nhất. Sáng nay đa số các bé đều đã biết ti mẹ, con bé bị sặc thì em vẫn cho uống sữa non ngoài. Nora nhà em ko còn tiểu thư nữa mà đang cố gắng bộc lộ bản năng của 1 người mẹ,dù đau đơn 1 chút nhưng cô gái ý vẫn tạo điều kiện tốt nhất cho các con bú ngon lành.

kokokiukiu

Active Member
Chúc mừng Nora mẹ tròn con vuông:),chúc Nora mau khỏe và các bé hay ăn chóng lớn:D

hoalinh

Member
Chúc mừng nha splendor nhé , lâu lắm không thấy bạn online .Mong bạn update hình các bé thường xuyên nhé

tra7124119

Member
Chúc mừng bạn và đàn mèo nhé
Mong em Nora ăn tốt ngủ tốt để sớm khỏe, có sữa cho các con
Các con ti nhiều chóng nhớn nhé :X

Mình xin cảm ơn mọi người đã động viên cho mình và em nó. Hiện tại Nora đã là 1 người mẹ rất tốt, mình cũng không ngờ Nora lại cố gắng chăn con đến như thế,thực sự rất cảm động, Nora cũng rất chịu ăn uống để có sữa cho con.
Hôm nay là một ngày rất buồn vì bé bị ngạt đã ra đi...mình đã rất cố gắng bón sữa ngoài cho bé,nhưng bé ko chịu ti mẹ như 4 bé còn lại,sức yếu dần r ra đi vào đầu giờ chiều nay...chị cả của cả đàn...Tạm biệt con..!

hoalinh

Member
Xin chia buồn nha , chẳng hiểu sao mèo đẻ bao giờ con cuối cùng thường là con còi cọc , yếu đuối nhất trong đàn ,Đàn mèo nhà tớ cũng thế , con cuối cùng ko bị chết nhưng nó thuộc loại chậm phát triển về khung xương so với những con khác mặc dù đã cố gắng chăm cho nó hơn những con khác nhưng đến nay cơ thể nó ko phát triển nhanh bằng mấy con kia , ko hòa nhập được với anh chị nó ...Lúc nào cũng chỉ ngồi một chỗ thu lu trong góc nhìn anh chị nó chảy nhẩy chơi đùa

Mimi83

Member
Lâu quá mới thấy Nora trở lại. Chúc mừng bé đã làm mẹ. Bạn cố gắng chắm sóc các bé con cho mập mạp, xinh đẹp nhé.

tieu ho

alô ,chào bạn , mèo cũa bạn có phải giống ba tư không , cho mình số điện thoại làm quen với , mình có nuôi một đực ,có thể mai mình đưa hình lên khoe chúc chơi , chúc bạn nuôi tốt .:)

Thật sự là em không hiểu sao bé lại đi nhanh thế...em vẫn cho uống tạm sữa non dành cho trẻ sơ sinh từ 0-3tháng tuổi, bé vẫn uống được, vẫn tiêu hóa được (ra phân) mà tự nhiên thấy bé lả người đi rồi đi mất...em không biết làm cách nào để níu bé lại bên em...Bé hà em bị ngạt/sặc nước ối ạ,nhưng bé vẫn ở bên em được hơn ngày mà...

Cô Mimi83: cháu cảm ơn cô...cháu sẽ cố gắng ạ!

bạn Tieu Ho: mèo nhà mình là Ba tư, cháu nó hiền như nhút nhát lắm :D

maihuongt91

Member
Thật sự là em không hiểu sao bé lại đi nhanh thế...em vẫn cho uống tạm sữa non dành cho trẻ sơ sinh từ 0-3tháng tuổi, bé vẫn uống được, vẫn tiêu hóa được (ra phân) mà tự nhiên thấy bé lả người đi rồi đi mất...em không biết làm cách nào để níu bé lại bên em...Bé hà em bị ngạt/sặc nước ối ạ,nhưng bé vẫn ở bên em được hơn ngày mà...
có khi nào là do các bé đè lên nhau tranh bú mà bị ngạt không chị. Vì em cũng từng gặp trường hợp như vậy mà. Việc xảy ra cũng lâu lắm rồi ạ.mèo nhà em đẻ được 6 đứa thì 1 đứa do mèo mẹ không kịp cắn cái màng, còn 1 đứa thì được 2 3 ngày thì cũng lên thiên đường ak.
Dù gì cũng chia buồn với chị và mong cho các bé còn lại sẽ bú thật tốt, lớn thật nhanh và thật khỏe mạnh ạ

cha cha

Member
Chúc mừng , Chúc mừng, được nhìn mấy mẹ con nhà nora mà thấy hạnh phúc quá!! Chúc mấy mẹ con luôn khỏe mạnh và bọn trẻ con ăn nhanh chóng lớn, ngày càng đẸp xinh nhé!!!

d3n00

Chào bạn.mình cũng là người ở quán hôm nhận em Nora(tóc dài),chắc bạn nhớ.HH dạo này hơi bận nên ko vào vietpet thường xuyên được,xin chúc mừng em Nora đỏng đảnh đanh đá đã mẹ tròn con vuông,lúc mới đến thì em ý khè tất cả các bạn zai,nhưng đêm xuống thì giở trò lăn lộn ưỡn ẹo ngay giữa cầu thang,mình nghĩ đây là con của em Đỗ,vì em ý màu đen tuyền,còn em Chi vì nhát hơn nên khó có khả năng thành công.Một lần nữa xin chúc mừng >:D<

Meo_queen

Member
các bé iu thật đó.. dù buồn đến mấy bạn cũng cố chăm sóc mấy mẹ con Nora tốt nhé. mong các bé hay ăn chóng nhớn..

ối ối em là con trai các chị ơi :">

Em cảm ơn mọi người đã động viên chia se cùng gia đình em ạ...đêm nào đi ngủ em cũng thấy hình ảnh cháu nó. Giá mà em quyết định cho mổ đẻ sớm hơn...

Các né trộm vía ti mẹ rất khỏe, bụng tròn đáng yêu vô cùng >:D<

@Maihuong91: nếu bạn sinh năm 91 thì bằng tuổi mình đấy :-? nếu mèo mẹ không kịp cắn màng thì con sẽ bị sặc nước ối, mèo sẽ rất yếu bạn à...khả năng không nuôi được sẽ rất cao, Nora nhà mình cũng vì rặn mãi bé đầu không ra nên bé bị ngạt/sặc nước ối nên yếu..mình không thể níu giữ bé được...

@Chị d3n00: em nghĩ đàn này là con của Chi,vì em để ý thấy...2 cháu có cái lưỡi y như Chi vậy :)) :X

ngudaymuon

Active Member
Hôm trước e Pm cho chị chị ko Ol nên ko trả lời được, hôm nay đọc Topic mới biết Nora đã sinh con. Chúc mừng cậu chủ Hoàng và mẹ con Nora nhé :x
Nếu Nora có dấu hiệu nấm trở lại e có thể bôi cồn iốt (pentanil) cho Nora, vì cái này ko ảnh hưởng đến các bé con khi bú mẹ. Còn nếu vết nấm lớn thì đành phải chịu. Mẹ Nora mà nấm thì khả năng lây sang các con khá lớn đành phải đợi các bé lớn trên 1,5 tháng tuổi để uống thuốc thôi. Nếu bé mèo con bị nấm e có thể Pm cho chị Sheryl để hỏi tên thuốc và liều lượng để cho mấy bé con uống nhé.
Chịu khó up hình cho mọi người ngắm mấy cục cưng nhé. :)

Em cảm ơn chị Nhung nhiều ạ! Em vẫn đang cố gắng túc trực để ý các bé. Chị ơi cho em hỏi,hổi các bé nhà chị mới sinh ra,lưỡi các bé có bị thòi thòi ra ko chị :-ss em thấy mấy đứa nhà em đứa nào đứa nấy trộm vía lưỡi cứ thò thò hồng hồng ý :x

hoalinh

Member
Mèo con lữoi thè bình thường , do nó bú ti mẹ thì phải , đàn nhà tớ con nào lưỡi cũng thè lè ra nhưng rồi lớn lên tầm hơn một tháng là không thấy thè lè ra