• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gởi các bạn đang có dự định lập topic xin mèo!

zen_sida

Quá đen cho đội bán len :-j
Ma mới bị các ma cũ bắt nạt :-j , lấy tí giá trị từ mấy con mèo để đả kích người khác :))
Thôi,chán kiểu này rồi,thấy người ta lập topic xin mèo là khó chịu à,cái mục này lập ra để làm gì,làm tượng à,nếu thấy mèo các bạn là vua thì nên giữ lại chứ đừng đem cho
Ngứa họng =))
m đang muốn lập topic xin mèo lắm nhưng đọc đc topic này nên cứng họng hả c

hjru

Member
Quá đen cho đội bán len :-j
Ma mới bị các ma cũ bắt nạt :-j , lấy tí giá trị từ mấy con mèo để đả kích người khác :))
Thôi,chán kiểu này rồi,thấy người ta lập topic xin mèo là khó chịu à,cái mục này lập ra để làm gì,làm tượng à,nếu thấy mèo các bạn là vua thì nên giữ lại chứ đừng đem cho
Ngứa họng =))
xấu xí thì đừng cố gây sự chú ý nhé !!! ăn nói bớt lấc cấc đi ku !!!

Tuan1993 này, em có thấy em quá vô lễ và thiếu lịch sự không :-/

Em đi xin chó ai ném gạch em không? Em đi bán mèo có ai nhảy vào mồm em chưa? Và có ai góp ý với em là em quá vô duyên, trơ trẽn, lắm mồm, nhiều chuyện, và ăn nói như đầu đường xó chợ chưa?

Tôi chẳng biết em, và tôi cũng chặn tất cả bài viết của em rồi :) nhưng em cứ vo ve như con nhặng phiền nhiễu mọi người xung quanh - khó chịu lắm em ạ!

Ở topic http://forum.vietpet.com/114158-ha-noi-ban-meo-ald-lai-nga.html bạn chủ topic có hào phóng nói rằng sẽ Fix cho mem lâu năm của diễn đàn :)) nên mới có bạn tham gia tháng 11/2011 kêu là "mem lâu lắm òi" để đc giảm :| tôi thấy buồn cười nên có trích ra và cũng chẳng hề xin mua hay ý gì hơn thế! Vậy rôi em nhảy như con loi choi nói rằng "Ít ra cũng lâu hơn m 1 tháng"

Em thực sự vô học đấy :) tôi không ưa em, không biết em tên tuan sinh năm 1993 hay tên trang sinh năm 1995 nữa (tôi có đọc những bài viết của em nên có biết 1 chút ;) ), mà ai cũng đc :) em còn quá ít tuổi để gọi tôi là "m", và cũng chẳng đủ tư cách để phán xét ai ở diễn đàn này cả! Tôi biết tôi là mem mới :) tôi theo dõi những chủ đề tôi quan tâm, tôi chỉ lên tiếng khi tôi bất bình, không chung ý kiến... Chứ không như e, nhạc nào em cũng nhảy, topic nào e cũng "hóng hớt" rồi ném gạch đá - ăn nói lấc cấc - chửi ng này ng nọ, em cứ làm như em là bậc bề trên ấy :)) đừng ảo quá em ạ, không biết thì dựa cột mà nghe, càng nói em càng thể hiện cái sự dốt nát kém cỏi của mình, tôi nhìn tôi thấy tội nghiệp em... Đến bao giờ em mới nhận ra em vô duyên hả em? Nghĩ thật kỹ trước khi nói em ạ!

tuan1993

Member
m đang muốn lập topic xin mèo lắm nhưng đọc đc topic này nên cứng họng hả c
T có cả topic tặng mèo đấy,đi xin làm gì nữa :))
Để nhà ngập trong rận và lông à,nói đ" suy nghĩ à

Dạ thưa chị ngọc diệp,chả biết chị có xinh đẹp và ngon như chị NGỌC DIỆP trong sài gòn không nhưng mà em thấy là chị còn diễn lắm và giỏi hơn cả chị diễn viên kia đấy :-"

duy.anh

Member

Em đi xin chó ai ném gạch em không? Em đi bán mèo có ai nhảy vào mồm em chưa? Và có ai góp ý với em là em quá vô duyên, trơ trẽn, lắm mồm, nhiều chuyện, và ăn nói như đầu đường xó chợ chưa?

Tôi chẳng biết em, và tôi cũng chặn tất cả bài viết của em rồi :) nhưng em cứ vo ve như con nhặng phiền nhiễu mọi người xung quanh - khó chịu lắm em ạ!

Ở topic http://forum.vietpet.com/114158-ha-noi-ban-meo-ald-lai-nga.html bạn chủ topic có hào phóng nói rằng sẽ Fix cho mem lâu năm của diễn đàn :)) nên mới có bạn tham gia tháng 11/2011 kêu là "mem lâu lắm òi" để đc giảm :| tôi thấy buồn cười nên có trích ra và cũng chẳng hề xin mua hay ý gì hơn thế! Vậy rôi em nhảy như con loi choi nói rằng "Ít ra cũng lâu hơn m 1 tháng"

Em thực sự vô học đấy :) tôi không ưa em, không biết em tên tuan sinh năm 1993 hay tên trang sinh năm 1995 nữa (tôi có đọc những bài viết của em nên có biết 1 chút ;) ), mà ai cũng đc :) em còn quá ít tuổi để gọi tôi là "m", và cũng chẳng đủ tư cách để phán xét ai ở diễn đàn này cả! Tôi biết tôi là mem mới :) tôi theo dõi những chủ đề tôi quan tâm, tôi chỉ lên tiếng khi tôi bất bình, không chung ý kiến... Chứ không như e, nhạc nào em cũng nhảy, topic nào e cũng "hóng hớt" rồi ném gạch đá - ăn nói lấc cấc - chửi ng này ng nọ, em cứ làm như em là bậc bề trên ấy :)) đừng ảo quá em ạ, không biết thì dựa cột mà nghe, càng nói em càng thể hiện cái sự dốt nát kém cỏi của mình, tôi nhìn tôi thấy tội nghiệp em... Đến bao giờ em mới nhận ra em vô duyên hả em? Nghĩ thật kỹ trước khi nói em ạ!
Tốt nhất là không nên nói gì với nhân vật tuan1993 này nữa Diệp ah. Nếu đã là vấn đề về nhận thức và thái độ thì mình có nói nữa nói mãi cũng ko thể nào thay đổi được đâu.

Cuối cùng chỉ mình thấy bực thôi còn em ý lại ảo tưởng như vừa cãi nhau thắng được mình ấy. Thôi thì cứ nghĩ thế này: "don't feed the troll".

Mr_Lâm

Member

:)) .............
;) đấy , bạn Ngọc Diệp chửi em tuán993 = cách của người có học đấy . like mạnh

Mr_Lâm

Member
:) Mình chỉ khuyên bạn tuan1993 là : Mình còn trẻ thì nên khiêm tốn, không nên ngựa non háu đá, thích thể hiện bản thân mà tự mang đến khó khăn trong mọi mặt của cuộc sống.

cái thứ nhất thấy bạn hơi có vấn đề khi mà bảo tìm hiểu thông tin hay tìm kiếm trên các trang web,hầu hết ai mà chả phải tìm kiếm các trang web như yeuthucung hay yeudongvat,...và nếu bạn thấy người ta lập topic có ngứa mắt thì xin lỗi bạn đúng là bị làm sao khi mà lập cái box xin,cho tặng mèo này mà cứ người ta lập thread thì bạn ngứa mắt đó là việc của bạn chứu đừng có tỏ vẻ nguy hiểm ta đây khôn hơn người hay điều kiện hơn người khác mà nói này nọ :-/. Nếu cứ mấy bạn muốn nuôi mèo đẹp mà ko có tiền thì bạn khinh thường người ta chắc => CÁi này bạn lại cần phải học lại môn giáo dục công dân vì đấy là sở thích mỗi người và cũng ko làm ảnh hưởng gì đến nhà bạn hay đến ai cả nên bạn có nóng máu thì ra đường thấy việc trái khoáy vạy đuôi như có người bị bắt nạt hay người ăn xin sao ko xông vào mà giúp đi hay lại chỉ biết nhắm mắt làm ngơ rồi lên mạng nói này nọ 8-> Mong bạn đừng có tỏ ra là mình ông nọ bà kia,là hơn người để có thể ngồi chiếu trên dạy đời mọi người.Ở đời phải biết mình là ai chứ :-/
p/s: mình cũng có nuôi chó mèo nhiều nhưng phí để chăm sóc 1 em mèo tây 1 tháng ko đến 500k nhé trừ khi bạn thuê ôsin cho em nó :D
đọc cái này nhức mắt thế. chắc là chữ nhỏ quá! lắm chuyện thật đấy. mệt hết cả mỏi. CĐ tức hết cả mình. Phụ lòng người viết ra topic này. CTK

kisuke

topic hay, ý nghĩa...v thoy, khá khen cho người viết đã bỏ tg ra nói lên hết những suy nghĩ của mình và của nhiều ng...nhưng mà có một vài chỗ bạn hơi nặng lời thì fải...mà chắc zo bức xúc wá...hì like lấy tinh thần kái nào...;) meow~...tôi cũng bỏ tg ra ngồi đọc vài cái cm, k fảii tôi cho là mình đúng nhưng tôi thấy nhiều bạn cm cũng còn non và xanh lắm...với lại đây cũng là chỗ côg ộng, nói năng thì có văn hóa xíu, khiém nhã trong lời nói chẳng zúp mình đc j mà chỉ khiến ngta đánh zá mình thôi...hãy thể hiện mình là con ng văn minh nhé...tôi không nói rõ là ai nhưng mà ai có tật thì chắc sẽ zật mình...v nhé tuần mới tốt lành nha mọi ng...ai nói j thì nói * I Don't Care *:))

Vic♥Cat

Suy nghĩ nên suy nghĩ 2 chiều !
Đứng phát ngôn gây tranh cãi, ức chế khó chịu cho bản thân thôi !
PEACE.

citronvn

Member
tớ thì thấy xin mèo chả có gì là xấu, Mèo tây hay mèo ta cũng đều OK.
Như trường hợp của tớ, không phải ko có tiền để mua. Tớ cũng là dân đi làm, chứ chẳng phải sinh viên, đã từng nuôi chó, cũng tốn bộn tiền: mua sữa em bé cho nó uống mỗi ngày+ trứng+ thịt bò+ gan heo+ thuốc mem bệnh viện... dù nó cũng chỉ là chó ta lai 1 chút cũng tốn bộn tiền chứ chẳng ít. (con chó này tớ cũng xin)

Hiện giờ tớ đang rất thích nuôi mèo. Nhưng vấn đề là tớ không được phép bỏ tiền ra mua mèo. Có thể mọi người coi là kiêng kị gì cũng được. Tui sẵn sàn xin 1 con, và tặng lại đồ ăn cho mèo trong vòng 1 năm cho người chủ cũ thì không vấn đề gì hết. Do đó, hiện giờ tớ cũng đang rất cân nhắc nên chọn giữa "xin" hay "mua".

Ngay cả những bài post đăng trong mục mua bán, nhưng chủ chỉ nói không có thời gian chăm thì tớ vẫn vào comment là nếu được thì cho tớ xin. Tớ không thích đưa tiền, lí do những con chó mèo như thế không phải là cái có thể mua bán. Tớ nghĩ quan trọng là trao cho người có thể chăm sóc chúng thôi. Sinh ra đời làm kiếp "con chó", "con mèo" thì đã là tội lỗi lắm rồi.

anyway thì đây chỉ là ý kiến tớ thôi. cuối cùng thì ai thích xin cứ xin, cho được thì cho. Không thì thôi.

citronvn

Member
Còn 1 vấn đề liên quan đến lí do tớ chỉ xin mà không mua chó mèo. Lí do:
- nếu nhu cầu mua chó mèo tăng thì sẽ đẩy mạnh nhu cầu cung, như vậy sẽ dễ dẫn đến chuyện kinh doanh công nghiệp, ép thú vật đẻ nhiều mà không đủ điều kiện để nó phục hồi sức khỏe.

Tớ rất bức xúc vấn đề này, vì đối diện nhà tớ, có nhà ép chó đẻ nhiều quá, khiến nó bị liệt 2 chân sau. Nhìn nó cứ phải lết lết kéo cả người bằng 2 chân trước thì thiệt không thể chịu nổi. Tớ nhìn mà xót xa và thấy rất tội lỗi. Không biết bán những con chó như vậy thì bao nhiêu tiền mà khiến cho nó bị như vậy, cũng chẳng ai quan tâm chạy chữa.

thaoteuk

mèo nhà e nuôi ko tốn, chỉ ngày ăn cơm cá, đi wc cũng đi vào lỗ cống, 1 tháng chắc chết 40k tiền xương cá là căng đét =)) ko tốn tiền mua cát như mèo nhà các bác

Uchiha Itachi

Mình nghĩ cái topic này phải để sticky vào để cho các bạn cùng chú ý, thực sự rất rất đúng. :)

Thỉnh thoảng vào forum công nhận là cực kỳ khó chịu khi nhìn thấy trong mục Tặng, Cho, xin mèo này, các topic Tặng, cho xen kẽ lẫn lộn với topic Xin.
Nếu các bạn thực lòng muốn có một chú mèo về làm bầu bạn thì ít nhất cũng phải chịu khó bỏ một khoảng thời gian ra để tìm hiểu, xem xét những nơi khác chứ cứ cho lên một cái topic rồi ngồi đợi người ta mang mèo đến thì thú thật, mình thấy thế không có ý nghĩa một chút nào.
Nhiều bạn xin lại còn phải là mèo tây, mèo trắng, lông xù, thế này thế kia.
Mình thấy thực sự nực cười cho những người ngồi mát ăn bát vàng. Để có một em mèo tây để cho thì bạn chủ đã phải tốn công sức, tiền bạc để chăm sóc bố mẹ các bé rất nhiều, rồi cho các bé đi cũng không phải chuyện dễ.
Họ có thể bán, dù vài trăm nghìn thôi nhưng cũng gọi là đủ tiền cho bố mẹ các bé nhưng một khi người ta đã nói là cho nghĩa là họ muốn tìm một mái nhà thực sự, mong muốn các bé được chăm sóc bởi người thực sự yêu mèo, và nếu bạn thực sự quan tâm, thực sự khao khát có được một bé, chí ít, hãy thể hiện bằng hành động tự mình đi tìm các bé. ;)

Chẳng biết từ bao giờ... Mục "Tặng cho xin mèo" thành ra "rao bán mèo xù" hay "rao xin mèo xù"...

Xin lỗi nhưng các bạn có thể rao ở mục "rao vặt mua bán chó mèo" mà... Tớ chẳng bao giờ ham xin xỏ, nhưng cứ thấy topic nào rao "mèo cần tìm nhà mới (giống ald hay 34 lai j j đó)" là tớ vào ngắm mèo :) rồi kéo xuống theo dõi comment, nhiều người tưởng bở "à, mèo xinh thế post ở mục này chắc là cho không rồi"... :-j các bạn vô tình làm loãng box... Tớ thực sự không có ý j khác, chỉ là thấy hơi khó chịu khi nhiều topic có các bé hoàn cảnh bất hạnh, hay các trường hợp mèo bị bỏ rơi - lang thang - bệnh tật - mới đẻ nhưng mất mẹ.v...v... Thì topic cứ bị chìm nghỉm do các topic mèo tây đè bẹp...

Tớ biết các bạn yêu mèo nhà mình, và mục "rao vặt mua bán" quá đông, topic của các bạn sẽ trôi nhanh... Nhưng các bạn hãy chịu khó và để những topic "tặng cho" có người chú ý, các bạn hiểu ý mình chứ?

Còn các bạn xin mèo... Các bạn hãy chủ động đi tìm mèo, chứ đừng vừa vào diễn đàn :) tạo 1 topic xin và hằng ngày up nó lên... Kiểu ngồi chờ sung rụng thế thì bao giờ mới đạt được kết quả?

Chút suy nghĩ của bản thân :)

trungth0ng

Nói cũng đúng nhưng đừng có nói quá. Đây là box cho, xin và tặng nên người # có quyền.

Chẳng ai nói các bạn không có quyền cả :|

đây là những góp ý chân thành :| những ý kiến đóng góp xây dựng chứ đâu phải chọc ngoáy công kích nhau đâu mà bạn??!!

Xin là phải có ý thức, không phải thấy topic mèo tây là nhảy vào xin (trong khi mèo đã đc tặng từ đời nào rồi), và topic này đc tạo ra khi có nhiều topic tặng mèo cứ bị moi lên trong chủ topic lên tiếng "đã tặng - close topic", bạn có biết không?

Thực ra thì meomeocool rất thân thiện và luôn tiếp thu mọi ý kiến ở topic này, riêng cái việc kiên nhẫn bấm thank của meomeocool đã là việc thể hiện việc bạn ý để ý và quan tâm tới mọi ý kiến đóng góp ở topic này (kể cả có những comment chướng tai, hay thể hiện cái sự bức xúc khi meomeocool đánh trúng "tim đen") :), thế nên trước khi phát biểu 1 cái j đó, mong là các bạn "bị đánh trúng tim đen" hãy hiểu rõ cái vấn đề đc nêu ở đây trc khi lên tiếng :)

Chẳng ai cấm các bạn xin mèo, và tất nhiên quyền lập topic "xin" ở box "tặng cho xin mèo" là quyền của các bạn :) nhưng còn phải nói thêm bao nhiêu lần nữa? Sẽ-Không-1-Ai-Vào-Topic-Các-Bạn-Để-Mời-Các-Bạn-Chọn-Lấy-Mèo-Đâu! Đã "xin" mèo thì phải tự đi tìm, tự kiếm được 1 em, Các-Bạn-Phải-Chủ-Động-Tự-Tìm-Lấy, chứ Lập-Topic-Xin-Rồi-Hằng-Ngày-Up-Lên-Cao thì nói luôn "cứ chờ sung nó rụng nhé!"

:)) quả thật những con chữ qua màn hình máy tính vô hồn, người nào dễ nóng sẽ nghĩ đây là lời mỉa mai, những người hiểu chuyện sẽ biết đây là những lời chân thành, và đây là suy nghĩ của tớ - 1 người đã xin được 3 mèo trên diễn đàn Vietpet và yeudongvat.org (1 mèo ta và 2 mèo tây: là mèo lông xù và mèo ba tư) nhưng không hề nhờ vào việc "lập topic xin mèo tây và hằng ngày ngồi up topic lên cao". Haiz, tại sao các bạn cứ cố tình không hiểu vậy?!?

Mình đã đọc lại hết từng chữ, từng comment ở 12trang trong topic này :) thực sự sẽ là thiếu sót khi bỏ qua 12trang - từng chia sẻ của mỗi thành viên về việc "xin mèo" và "chăm mèo như nào là đủ".

Vẫn mong các bạn đọc thật kỹ topic, hiểu chính xác ý kiến và tiếp thu những đóng góp của mọi người trong đây trước khi các bạn lên cơn tự ái rồi "phọt" ra những câu thiếu suy nghĩ (mà lầm tưởng các bạn là những người chân chính bị mọi người trong topic này vùi dập).

:) ây... Nếu không làm được cái việc "đọc và suy ngẫm, nghĩ thật kỹ" thì những lời phản bác lại cũng chỉ là tiếng nói không trọng lượng và chẳng ai đồng cảm + chú ý tới đâu...

meomeocool

Member
Cám ơn bạn Ngọc Diệp đã hiểu cho mình nhưng chúg mình hiểu nhau là đc rồi bạn ạ thiên hạ ai k hiểu k thể hiểu hay k mún hiểu thì kệ họ hơi đâu mà mình có sức bổ đầu từng đứa nhồi nhét những thứ họ k đủ trình độ hiểu đc để dành sức chăm mèo còn hơn ít ra con mèo còn thông minh hơn 1 số "thứ"