• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gặp gỡ Kem-Bống- Bơ -Ren

meonho124

Member
Ngày hôm qua tại nhà chị Ruồi Bẹp đã có một buổi gặp gỡ nho nhỏ giữa mèo nhỏ chị Sheryl và tất nhiên là chị Ruồi Bẹp :))
Một buổi gặp gỡ vui vẻ chưa đựng nhiều tình tiết hấp dẫn li kì mở đầu cho chuyện tình các em mèo và những mối quan hệ tay ba tay tư lằng nhằng ơi là lằng nhằng giữa Kem - Bông - Bơ -Ren :))
Đây là lần thứ 2 Bơ gặp kem nên có bé Bơ đã quen hơn 1 tí không còn khè dữ dội nữa , nói chung là rút ngắn khoảng cách giữa anh và em :blusshing:

Ren thì nghịch kinh khủng , nhảy như ngựa , cứ chạy ra cưa cẩm các em tự nhiên làm em Bống xù hết lông , Bơ thì khè khè suốt , chén sạch cả 2 bát cơm uống nước ầm ầm , mèo nhỏ và chị Ruồi nhìn mê li ước gì Bơ Kem Bống ăn uống được như thế :)) , còn mẹ Sheryl cứ che mặt lại xấu khổ , thế mới khổ chứ :))
Kem hôm nay thấy anh trai giỏi tán gái quá nên cứ im thin thít , chỉ dám theo dõi nàng Bơ từ xa xa , eo ôi , chị Ruồi phải động viên , ủn mông Kem ra gần Bơ mãi , Kem mới " xoa đầu " em Bơ được mấy cái :)) :love struck:
Hôm nay mèo nhỏ nhanh tay chớp được ảnh các bé hơi bị ngon , nhưng mấy lần nháy flash mắt Bơ sáng bừng lên và lên hình bị mắt đỏ huhuhu :((
Bây giờ là tình tiết cuộc gặp gỡ gay cấn này :blusshing:)

Ren tiếp cận gái lẹp - Bơ , Em ơi anh show hàng này ,quay mặt ra đây em ơi :blusshing:

Eo ơi mông ai to thế :suprise: :))

Kem nhìn theo nghĩ thầm : Em ơi sao mà em xinh mà em đanh đá thế anh chỉ dám nhìn thế này thôi lại gần anh .. ngại lắm :worried:

Này , đang nghĩ xấu về em đấy hả nãy giờ thấy mắt máy máy suốt đây này :))

4 mắt nảy lửa ( chị Ruồi thì đang cáu : nhát quá lên đi em , thể hiện đàn ông đi nào :not talking: )

Thôi quay ra tiếp cận Ren xem nào

2 anh em Ren và Kem , mới không gặp nhau 1 tháng mà quên nhau luôn , cứ khè khè trong cổ họng , ơ hay là đang cãi nhau vụ em Bơ của ai nhỉ :suprise: ,

Cái máy ảnh của ai mà xin thế này :blusshing:( chị mèo nhỏ nhìn thấy giấu ngay cái máy ảnh đi :(( )

Giờ chú ý cái thằng ngỗi cạnh cái máy ảnh , eo ơi , lại nhìn nhau chăm chú ;;)

Kem: kìa nàng ơi ...
Bơ : Mèo đâu nhát như cáy , gì mà nằm dài ra chẳng thể hiện cái gì cả ,xí :phbbbbt:

Đã thế ta cùng ... bơ nhau luôn ( ôi ai lại thế : các chị gào lên )

Ren nhảy vào cuộc , đừng có mà cho Ren ra rìa nhé , phải vào hình ngay :))

Bơ và Bống , Bống hôm nay học được chiêu xù lông cong người rất chi là oách nhé :)) , mới không gặp chị Bơ 2 tuần mà hai chị em đã quên nhau rồi khè nhau suốt , Ôi trẻ con sao mà chúng nó quên nhau nhanh thế :((

Nào làm phát ảnh các em nào

Ren nhảy vào , còn thiếu em chứ , Ren rất thích xuất hiện kiểu này =))

Cuộc gặp đến đây kết thúc vì đã 10 h đêm , hẹn gặp các em yêu của chị nhé , >:D< yêu lắm ý

ruồi bẹp

Active Member
thằng chăn lợn chắc hôm đấy lần đầu tiên đụng độ đứa to ngang mình nên nó hết sĩ chứ bình thường Bống với Bơ nhỏ hơn nên nó mới vênh :))

thuan81

Active Member
xinh quá meonho ơi!Ba em nó đứa nào cũng thật xinh!nhìn thấy mà ham quá!ước gì có mình ở đó!các bạn chăm mấy em nó khéo quá nhìn đẹp và ú nu :love struck:

các bạn chăm mấy đứa nhỏ tốt quá:love struck: đứa nào nhìn cũng yêu thế:love struck:
nhất là Kem chăn lợn có quả mông ISO 9001 luôn:)) to con thật đấy

ruồi bẹp

Active Member
âu cũng là do gen của bố Bin quá mạnh nên trộm vía mấy đứa con Kem rồi REn rồi chị Bon đứa nào cũng nung núc thịt là thịt
còn Bơ thì người thon gọn lắm, ra dáng thiếu nữ rồi :)) chẳng biết bao giờ em Bống mới được như chị Bơ chứ giờ bụng ỏng lắm cơ, ăn no đến nỗi chẳng muốn đi lại

moimm

Member
Xinh quá, xinh quá ! Trộm vía bé nào cũng mông to, ngồi mà 2 cái chân với mông như 2 cái bánh xe ý. Lâu rồi không vào Vietpet hớn nên hơi lost tí chị em thông cảm. Thế bé Bơ là con cái nhà ai thế ? là chị em ruột của Bống à ?

ruồi bẹp

Active Member
Xinh quá, xinh quá ! Trộm vía bé nào cũng mông to, ngồi mà 2 cái chân với mông như 2 cái bánh xe ý. Lâu rồi không vào Vietpet hớn nên hơi lost tí chị em thông cảm. Thế bé Bơ là con cái nhà ai thế ? là chị em ruột của Bống à ?
công nhận là lâu lâu ko tháy chị Diệu Anh, nhớ Kenzo quá đi chị mà ko up ảnh thằng cu lên thì em qua bắt trộm đấy :(( à con Bống nhà em bây giờ có cái mũi giống Kenzo lắm :D

Bống với Bơ là 2 chị em khác cha khác mẹ ;;)

meonho124

Member
dạo này chúng nó có vẻ ăn khỏe nên ú nu lắm lắm ý , :)) Kem cố lên phải thể hiện trước em Bơ nhiều hơn ai lại để anh Ren vượt mặt
hôm nào bạn Quangphu mang bé Kem nhà ấy đi giao lưu cùng nhỉ , chắc cùng độ tuổi như lũ này đó
Mình nhìn mặt em Kem mà bạn lấy từ anh hoangmoccuong thì mình đoán em anh Cương cũng lấy bé Kem từ nhà Bà Hảo đó , hôm đó mình sang bắt Bơ thì thấy nhà bà cũng có 1 bé Kem y như của bạn mà , mèo ANh nhà bà Hảo thường có cái mặt tròn tròn hơn ,nếu đúng là bé ấy thì bé kem này thuộc đàn đẻ trước Bơ khoảng 10 ngày nên lớn hơn Bơ 1 tí chứ không phải thuộc đàn của Bơ , nếu mà đúng như vậy thì bé Kem nhà bạn khoảng 3 tháng 10 ngày rồi gần bằng Kem và Ren đó , trông bé có vẻ hơi bé hơi Kem với Ren , cho bé ăn nhiều ngủ nhiều là to béo lên ngay , thấy bé hứng thú gì thì bạn cho bé ăn đấy là được mà mình thấy món gà luộc với thịt bò được đó vài hôm cho ăn là nó sướng lắm ăn sạch , ăn nhiều luôn , chứ ăn thường xuyên thì lại hơi ngán thường xuyên thì ăn cơm với cá biển , hoặc trộn bio , hoặc trộn patê whistcat là okie luôn :))

Kem với Ren thì 3 tháng rưỡi Bơ thì nhỏ hơn 2 anh kia Nửa tháng mới 3 tháng thôi
@moimm : Không ạ Bơ với Bống không phải chị em ruột có thời sống với nhau thôi :))
Bống bắt nhà em Fat là mèo Nga Lai Anh
Bơ ở nhà bà Hảo là mèo ANh:blusshing:

moimm

Member
Mèo nhà bà Hảo không biết đẻ bao nhiêu lứa rồi nhỉ, các bé mèo Anh ở Hà Nội hình như toàn có xuất xứ ở đấy :)
Nhìn Bống mình thấy hơi hao hao giống bé Mimi nhà Cún Yêu, không biết có quan hệ họ hàng gì không.

@ruồi bẹp : ừ livetodie cũng nhắc nhở chị rồi, tí nữa sẽ up ảnh 2 bé. Kenzo trông ở ngoài lớn hơn nhiều nhưng vừa béo vừa dài ra nên nhìn trên ảnh không rõ lắm. Bây giờ cô Ruồi bẹp có 2 bé xinh rồi nên cháu nó chắc relax được rồi, sẽ không có ai đến bắt nữa :))

Sheryl

Active Member
Mèo nhà bà Hảo không biết đẻ bao nhiêu lứa rồi nhỉ, các bé mèo Anh ở Hà Nội hình như toàn có xuất xứ ở đấy :)
Nhìn Bống mình thấy hơi hao hao giống bé Mimi nhà Cún Yêu, không biết có quan hệ họ hàng gì không.

@ruồi bẹp : ừ livetodie cũng nhắc nhở chị rồi, tí nữa sẽ up ảnh 2 bé. Kenzo trông ở ngoài lớn hơn nhiều nhưng vừa béo vừa dài ra nên nhìn trên ảnh không rõ lắm. Bây giờ cô Ruồi bẹp có 2 bé xinh rồi nên cháu nó chắc relax được rồi, sẽ không có ai đến bắt nữa :))
chị moimm cứ cẩn thận :)). Lòng tham không có đáy đâu. :not talking:. Nhà này định cho thằng Kem làm công công rồi mà thấy gái xinh lại lập tức thay đổi, te tởn vợ chưa cưới của Ren.

bizonzon

Active Member
Ô, thằng cu Ren phổng phao nhanh thế kia cơ à :nerd:. Mới hôm đi off về nghe vụ săn bắt cướp rồi ngó ảnh thấy 1 cục đen thù lù, giờ đã ra dáng ghê rồi:love struck:
Chị thích màu lông của Bống quá, Bống xù lông nhìn dễ thương:love struck:

mấy bé này em nào cũng có bộ lông đẹp thật đó .nhưng yêu nhất là bộ mặt kiên kiêu của Bơ . nhà chị ruồi bẹp thích thật đấy , như em ở thuê nên không gian các bé không có điều kiên như nhà chị

moimm

Member
@Sheryl : uầy, chuyện tình nhà ruồi bẹp phức tạp quá. Mới ngày nào Ruồi bẹp quả quyết Kem sẽ thành công công :) Tưởng em Bông là vợ chính thức của Kem rồi mà Kem vẫn còn xí xớn ra cưa cẩm bé Bơ nữa cơ à ? Hôm nào phải đi mua cái "Stop Ruồi bẹp" :D để trước cửa nhà

Sheryl

Active Member
@Sheryl : uầy, chuyện tình nhà ruồi bẹp phức tạp quá. Mới ngày nào Ruồi bẹp quả quyết Kem sẽ thành công công :) Tưởng em Bông là vợ chính thức của Kem rồi mà Kem vẫn còn xí xớn ra cưa cẩm bé Bơ nữa cơ à ? Hôm nào phải đi mua cái "Stop Ruồi bẹp" :D để trước cửa nhà
Thằng cu đen nhà em là nó bực cái vụ này, nên chắc lúc nó tới nó quạt cho thằng Kem một trận im luôn, cả buổi nằm tự kỉ dưới bàn trà =)).

cun0206

Member
Bơ có nguồn gốc là từ nhà bà Hảo hả meonho. dạo nay sao mèo anh lông dài đi đâu hết rồi ấy nhỉ mà tìm mãi mà không thấy nhà ai còn mèo, giờ có người lại nhờ mình tìm mua 1 bé mèo cái nữa mà không biết kiếm đâu ra.
Nghe câu chuyện mà Mèo Nhỏ kể nghe hay qua thằng Ren và Kem mới không gặp nhau có hơn 1 tháng mà đã khè nhau rồi hả, chắc tại vì em Bơ xinh quá làm các anh phải bỏ qua tình anh em sang 1 bên, đúng là không gì bằng sức mạnh tình yêu. Mà hình như Kem và Ren nặng ngang nhau nhỉ, cứ nghĩ Ren phải nặng ký hơn 1 chút cơ, tuy có vẻ bằng nhau về trọng lượng nhưng gan Kem chắc chắn bé hơn Ren rồi

meonho124

Member
@ anh Cún Vâng hì hì em mua Bơ ở nhà bà Hảo ạ , sang nhà chị Ruồi chơi nghe mọi người kể về anh và bố mẹ Kem , Ren nhiều quá chắc là anh là người cũng cưng mèo lắm , nhà bà Hảo còn 1 em lông dài xám đực đấy ạ nhưng giờ bà tăng giá lên 5tr một em cơ xót quá , thời buổi kinh tế thế này mà 5tr 1 em thì phải em cũng chịu , ngậm ngùi nhịn thôi .
@Phương : chị Ruồi bảo cái mặt Bơ nhìn nhăn nhó khó tính đây , lúc nào cũng nhăn nhăn lắm ý , chị Sheryl thì cứ khen mặt Bơ ú ụ tròn vành vạnh :))
:)) Kem thua Ren về độ tự nhiên nhảy nhót tán gái chắc gặp ông anh tịt ngòi luôn , ở ngoài Kem và Ren có cái lưng phự to ngang ngang nhau nói chung là rất là mập người :)) Chắc là Kem thì nhờ ngủ nhiều còn Ren thì nhờ ăn khỏe , nhìn Ren ăn rất là sướng liếm láp sạch đĩa rồi nhặt luôn mấy hạt rơi vãi ra ngoài =))

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Hi hi, cuộc hội ngộ của các Nam thanh nữ tú mèo vui quá, vui quá. Các bạn chăm mèo tốt thật, bé nào trông cũng bóng mượt.