• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gấu - 8 tháng xin ra mắt vietpet

trantantai

Active Member
Hôm nay xin gởi một số hình ảnh của em GẤU , nhân ngày em nó lên giống lần đầu đúng 8 tháng tuổi. Em nó đang chọn chồng để động phòng cho lần lên giống tới.
Nhân đây up 1 số ảnh chụp được sáng nay, anh em nhận xét nhé:

trantantai

Active Member
Thêm vài tấm nữa, Vietpet giới hạn hình nên..

80266.GWb0/img1300.jpg[/IMG]

trungcs

Member
Gấu nhìn đẹp quá nhưng hình như 2 chân trước hơi yếu và bị hạ bàn phải không bác chủ topic?có gì không phải mong bác bỏ qua cho ạ!

thang_Q5

Active Member
Nên cho vận động nhiều anh Tài ơi ;;) . Bổ xung thêm chất đạm cho em nó nữa nhé o-> .

misen

Member
hạ bàn rồi,giống em bên nhà mình,chăm mấy em này càng phải kỹ hơn nữa,ko dám cho ăn thoải mái đâu đúng ko bác tài,dư đạm quá càng bị nặng thêm:)

trantantai

Active Member
Cám ơn mọi người đã nhận xét, em này mình phát hiện ra nó hơi trễ nên không giúp được nhiều, vì em nó ở chuồng quá chật, ít vận động và uống sữa thay nước nên hai chân trước không chịu nổi sức nặng. Nhưng thấy nó cũng chưa đến nỗi lắm, dù sao mình rất ấn tượng với cái đầu như chó đực của em nó8->8->

đầu thủ nó đẹp thật đó bác ạ , nhưng sao bác cho rott phối sớm thế ạ , mới 8 tháng mà bác đã chuẩn bị cho phối rồi
Còn cái chân kia chắc chẳng cứu được nữa tại 8 tháng rùi nó hị vọng lên chân còn rất ít
dù sao nó được bù lại cái đầu mặt đẹp8->

thang_Q5

Active Member
Cám ơn mọi người đã nhận xét, em này mình phát hiện ra nó hơi trễ nên không giúp được nhiều, vì em nó ở chuồng quá chật, ít vận động và uống sữa thay nước nên hai chân trước không chịu nổi sức nặng. Nhưng thấy nó cũng chưa đến nỗi lắm, dù sao mình rất ấn tượng với cái đầu như chó đực của em nó8->8->
Em nó mới có 8 tháng còn đang trong tuổi phát triển mình có thể sửa được mà anh , cố gắng cho nó vận động nhìu là từ từ nó sẽ khỏi thôi :)) .

đầu thủ nó đẹp thật đó bác ạ , nhưng sao bác cho rott phối sớm thế ạ , mới 8 tháng mà bác đã chuẩn bị cho phối rồi
Còn cái chân kia chắc chẳng cứu được nữa tại 8 tháng rùi nó hị vọng lên chân còn rất ít
dù sao nó được bù lại cái đầu mặt đẹp8->
Chú e đọc ko kỹ à, tìm chồng cho lần sau, khoảng 5 tháng nữa là salo lại, vậy khi phối sẽ là 13 tháng đó e. bàn chân này thì hơi khó rồi

trantantai

Active Member
Cả 1 vấn đề, vì mình không chăm nó trực tiếp mà chỉ hướng dẫn thôi. Tội nghiệp con bé quá mà mình không có thời gian cho nó đi chơi với 2 em của mình, mong là nó sẽ đỡ hơn trong thời gian tới.
Thank all

mai_hiep

con nhà bác bị hạ bàn giống con nhà e rồi con nhà e 6 tháng năng 27kg bh phải cho ăn ít đi để chữa cho nó

trantantai

Active Member
Bữa nay nó còn mập nữa mà chân cũng vẫn cong như vậy. Chắc là hết cách rồi đời nó dính với 2 chữ hạ bàn mà thôi:-h.
Hy vọng nó cho ra thế hệ tốt hơn

Bữa nay nó còn mập nữa mà chân cũng vẫn cong như vậy. Chắc là hết cách rồi đời nó dính với 2 chữ hạ bàn mà thôi:-h.
Chắc chắn rồi, do chăm sóc chưa đúng cách thui. đất cát nhà bác rộng quá, e mà có mảnh đất thế này thì ngon... hihi.. các e nó chạy nhảy cứ gọi là vui

bevy2002

Member
Mình thấy tội nghiệp e nó wá bạn thử cố gắng xem cứu e nó,e nó màu mảng đẹp wá,mình củng có 1 bé 6,5 tháng củng bị hạ bàn nhưng mình cố gắng nay e nó đã khỏi hẳn hoàn toàn. Chúc bạn thành công
Thân chào

i'm akira

Member
Tình trạng chân cẳng em nó giá mà khắc phục được sớm hơn thì rất tốt nhưng mà bây giờ nếu cố gắng thì chắc chắn tình hình sẽ khả quan lên rất nhiều...chúc thành công!:-h:-h

vietyen

Member
con nhà em cũng bị hạ bàn lun nè, 3 tháng có 7kg à, giờ em đang chích bổ sung can xi cho nó mấy hôm nay thấy cũng đỡ hơn, nhưng nó lười ăn quá thành ra cũng phải chích thêm thuốc bổ nữa mấy hôm nay cũng chả có cái cân nào để cân thử xem nó có lên kg nào ko

con nhà em cũng bị hạ bàn lun nè, 3 tháng có 7kg à, giờ em đang chích bổ sung can xi cho nó mấy hôm nay thấy cũng đỡ hơn, nhưng nó lười ăn quá thành ra cũng phải chích thêm thuốc bổ nữa mấy hôm nay cũng chả có cái cân nào để cân thử xem nó có lên kg nào ko
Bác Yên đang nói đến Phú Quốc đó à hihihi............:))=))

trantantai

Active Member
Tưởng ốm thì không hạ bàn chứ Yên, nó cõng cái gì trên lưng hả.....? ha ha 3 tháng 7 kg chó gì thế?:)