• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gấp lắm!!!Tìm mèo mẹ mới sinh tại HCM!!!

Tình hình rất bi đát, mèo nhà mình đẻ vào tuần trước được 3 bé, nhưng mèo mẹ bị sót nhau, đem đi chích thì mèo mẹ hết bị nhưng sau khi khỏe nó cũng lơ là 3 bé mèo con, có vẻ sữa của mèo mẹ cũng bị nhiễm khuẩn nên các bé không bú nữa, sáng nay ra xem thì một bé con đã cứng đờ, bụng lép...mèo mẹ lại vụng không biết chăm con, có vẻ không biết liếm cho con đi vs nữa cơ, bây giờ còn 2 bé nhưng yếu lắm...bây giờ chỉ hy vọng ở HCM có mèo mẹ nào mới đẻ khoảng 1 tuần thì cho mình gửi nhờ 2 bé kia, 2 bé mở mắt được 2 ngày rồi, cho bú ngoài thì toàn phun ra không chịu uống....ai có thì làm ơn cho mình biết với, số đt mình 0982941721...Cần rất gấp, sợ ngày mai 2 bé cũng chịu không nổi...

zZĩnz

Member
Tình hình rất bi đát, mèo nhà mình đẻ vào tuần trước được 3 bé, nhưng mèo mẹ bị sót nhau, đem đi chích thì mèo mẹ hết bị nhưng sau khi khỏe nó cũng lơ là 3 bé mèo con, có vẻ sữa của mèo mẹ cũng bị nhiễm khuẩn nên các bé không bú nữa, sáng nay ra xem thì một bé con đã cứng đờ, bụng lép...mèo mẹ lại vụng không biết chăm con, có vẻ không biết liếm cho con đi vs nữa cơ, bây giờ còn 2 bé nhưng yếu lắm...bây giờ chỉ hy vọng ở HCM có mèo mẹ nào mới đẻ khoảng 1 tuần thì cho mình gửi nhờ 2 bé kia, 2 bé mở mắt được 2 ngày rồi, cho bú ngoài thì toàn phun ra không chịu uống....ai có thì làm ơn cho mình biết với, số đt mình 0982941721...Cần rất gấp, sợ ngày mai 2 bé cũng chịu không nổi...
trong 4rum có dạy cách chăm sóc mèo bé sơ sinh đấy ấy qua đấy học cách chăm sóc các bé trước khi tìm được người giúp nhé
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=40700
chúc các bé nhà bạn mau khỏe

trong 4rum có dạy cách chăm sóc mèo bé sơ sinh đấy ấy qua đấy học cách chăm sóc các bé trước khi tìm được người giúp nhé
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=40700
chúc các bé nhà bạn mau khỏe
thanks bạn nhiều nhưng do mèo con mình bú sữa mẹ bị viêm, nên tiêu chảy, tụi nó đau bụng nên cứ nhét sữa ngoài vô là phun ra, người thì cứng đờ, bụng xẹp lép, mèo mẹ lại bị viêm tuyến sữa nên cho con bú cứ như cho uống thuốc độc vậy, do chủ quan không để ý nên 1 bé đã đi,2 bé còn lại đang cấp cứu nên còn chút hy vọng..hic tụi nó xụi lơ hết, chỉ trong có 5,6 tiếng :(

Bebky

Member
Cũng có nhu cầu giống bạn, nhưng tớ ở hn. Mèo mẹ vừa rời bỏ các mèo con lúc 3h chiều nay do "hậu sản". Hiện tại có 6 bé mèo ta con rất xinh được gần 1 tuần. Nhà bạn nào có mèo mẹ mới đẻ thì cho tớ gửi tạm 1,2 bé ké bú nhờ. Vì mình bị điều đi trông thi và sau là chấm thi THPT ở xa nên không thể chăm sóc được và mèo cũng không phải của nhà mình nên chăm rất khó. Hoặc bạn nào có khả năng chăm sóc mèo sơ sinh thì cho tớ gửi cả đàn. Tớ cũng chỉ làm phúc thôi, vì thấy tội quá mà bây giờ nhà tớ thì không còn mèo mẹ nào nữa nhìn chúng nó tội nghiệp lắm. Rất mong được các bạn quan tâm và giúp đỡ Cảm ơn các bạn!