• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Gấp lắm ak] Cần mọi người tư vấn hộ e về husky !!

123qwe

Member
nhà e có nuôi 1 em husky khoảng hơn 1,5 tháng tuổi, chả là em nó khi ko có người ở dưới nhà cùng thì toàn gào hú thảm thiết, trước đây chưa biết leo cầu thang thì còn đứng ở dưới nhà, chứ bâyh biết leo rồi nên toàn leo lên đùa nghịch phá phách....vì lý do đó nên e đã xích em nó ở dưới nhà, nhưng đến tối khi đi ngủ thì ko có ai ở dưới nhà ( em nó ở 1 minh ) nên em nó toàn gào thét và lồng lộn lên ko chịu thôi, các bác mách nước giúp e cách xích em nó 1 mình dưới nhà mà yên ổn chút ( mấy ngày nay toàn phải vác chăn gối xuống nằm cạnh thì em nó mới yên cho hàng xóm ngủ )....tks các bác !!!!

kid1989

Active Member
Tốt nhất nên cho nó nằm lồng bạn ạ. Với cả cầm báo gấp lại đánh thật mạnh vào mặt. Nó hơi rát nhưng không ảnh hưởng gì đâu và nói sai. Vài lần cho nhớ

123qwe

Member
Vang cám ơn b, e cũng đã thử nhốt vào chuồng, nhưng vào chuồng thì liên tục hú và nhẩy lên thành chuồng ( 30' liền ko nghỉ ) xuống quát thôi cũng ko ăn thua, xót ruột quá nên lại thả ra, thả ra xong năm thở gấp như vừa chạy việt rã vậy, còn tối nay e sẽ thử dùng báo cuộn đánh khi e nó hú xem, bình thường cún nó làm gì sai e vẫn dùng báo cuộn đánh...!

quanlh86

Member
kệ nó kể cả 3 tiếng hú và nhảy liền không nghỉ cũng nhốt. nó không chết đc đâu. mệt thì nó im thôi. nhốt thế vài hôm là nó quen

HUSKY.VN

Member
1,5 tháng tuổi phải xa mẹ thì nó kêu là phải,bạn nên nhốt nó vào chuồng và che kín lại, chỉ mở khi cho ăn.Ko che kín thì nó luôn kêu để tìm cách ra.Chúc bạn thành công

123qwe

Member
vâng cám ơn các bác đã cho em lời khuyên ak, từ hôm qua e đã thả ra và cho ngủ cùng e trong phòng, thế là e nó ngủ im cho đến sáng, nhưng 6h khi e nó dậy phải dắt e nó vào phòng vs cho đi giải quyết :D

123qwe

Member
tiện đây cho e hỏi là 1.5 tháng e cân đc 3.8kg, liệu có gầy k ak, và bâyh có cần bổ sung canxi cho e nó chưa ak, và nên mua loại nào ?
- p/s: hiện h e vẫn cho cún ăn cơm trộn với thịt nạc băm nhỏ kèm theo carrot or bí đỏ xay, 1 ngày chia làm 4 bữa và mỗi bữa miệng bát con, mỗi ngày thỉnh thoảng cho dặm thêm ít sữa bột cho trẻ 1-3 tuổi !!!