• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

gấp-chó nhà em cứ bị giật giật cái chân

cả nhà ơi, có cún nhà ai vị như vầy k, cún nhà em 2 hum ni k buồn chạy nhày, cả ngày cứ nằm lỳ trong chuồng, mọi lần gọi bảo ra ngoài là nó sướng , nhảy tưng tưng, nhưng h gọi nó cứ quay mặt đi, gọi mấy cũng k chịu ra, khi nó đứng ăn cơm thì cái chân sau nó cứ bị giật giật , làm nó fải co lên rồi lại hạ xuống nhiều lần, lúc nằm trong chuồng thì nó cứ liếm + gặm cái chân ấy mãi. có ai biết j về tình trạng này k ạ??, nếu em ý có bệnh thì mọi ng share cho em cái địa chỉ tin cậy để em đi chữa cho nó , em ở hn,
mong nhận đc fản hồi of mọi ng nhanh .hic
thank mn

myhoney

Member
bạn bắt cún ra xem ngay chỗ nó liếm có gì o thì hãng tính tiếp! chó nuôi nhốt lồng có cắt móng nó thường xuyên o vậy! coi chừng móng đeo dài cong lại đâm vào thịt em nó đấy! đau thì con gì mà vui cho nỗi :)

bạn bắt cún ra xem ngay chỗ nó liếm có gì o thì hãng tính tiếp! chó nuôi nhốt lồng có cắt móng nó thường xuyên o vậy! coi chừng móng đeo dài cong lại đâm vào thịt em nó đấy! đau thì con gì mà vui cho nỗi :)
mình có xem rồi, k sao hết ah, k biết nó bị sao nữa, tối qua còn thấy nó có ít hiện tượng, thỉnh thoảng mới co chân, nhưng vừa nãy nó cũng chẳng thèm ăn nhiều cơm như mọi lần, vì nó cứ fải khó chịu để co chân rồi hạ xuóng mãi, cứ đạp đạp ra sau, nó cứ lao vào mấy chỗ có tấm vải để nằm ròi cào cào chân vào đó ý, k biết nó làm sao nữa ??, bạn có biết ở hn bác sĩ nào tin cậy chút k?? chứ mình nge nói vật nuôi k chết vì bệnh mà chết vì bác sĩ nhiều lắm rồi ý

chó bn tháng? xem nó thiếu canxi cũng bị hiện tượng như vậy. mà chó gì vậy?
nó đc hơn 4 tuổi rồi, là giống fốc, hằng ngày nó ăn như hạm, béo hơn những con fốc bình thường, nên mình ngĩ nó khoẻ lắm, k thiếu đc caxi đâu

myhoney

Member
bạn cho xem hình nhé chụp kỹ cho nó liếm mình xem thử!
thường nếu thiếu canxi thì nó bị co giật nhưng một buổi lại khỏi! nó hiện giờ ăn uống thế nào đi phân ra sao bạn!
bạn trong nam hay ở đâu

bạn cho xem hình nhé chụp kỹ cho nó liếm mình xem thử!
thường nếu thiếu canxi thì nó bị co giật nhưng một buổi lại khỏi! nó hiện giờ ăn uống thế nào đi phân ra sao bạn!
bạn trong nam hay ở đâu
mình ở Hà nôi, mình đã xem rất kĩ chỗ nó liếm rồi, thật sự là không có j hết, cả 2 ngày nay mình cứ ngồi nhìn mãi mà thực sự là không thấy gì cả, chỗ chân nó cứ bình thường như ngày trc, nhưng bh nó hay liếm + gặm chân lắm, đi đứng cũng hay nhấc nhấc cái chân lên. hic, hay nó sáp bị liệt ???????????????:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((