• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Góp vui với anh em lulu nhà mình!

Leo

Member
Hôm nay rảnh rỗi chụp hình lulu up lên cho anh em cùng xem,đoán xem em nó được bao nhiêu kí rồi:

còn đây là con của lulu:kiki

Thử đoán xem 2 mẹ con thuộc giống gì?:D

Tôi cũng có một con giống như con này, đọc trong tài liệu Vietpet thì rất giống loài chó DANISCHER của Đan Mạch/Thụy Sĩ, không biết có phải không? Nó hơi lùn nên nhiều người đoán là chó Nhật lai. Rất khôn, khó dụ dỗ và hay nằm sắp như ở ảnh thứ 4. Mong các cao thủ chỉ giúp.

bi.ryan

Member
Tôi cũng có một con giống như con này, đọc trong tài liệu Vietpet thì rất giống loài chó DANISCHER của Đan Mạch/Thụy Sĩ, không biết có phải không? Nó hơi lùn nên nhiều người đoán là chó Nhật lai. Rất khôn, khó dụ dỗ và hay nằm sắp như ở ảnh thứ 4. Mong các cao thủ chỉ giúp.

cái dáng nằm đó mình gặp ở rất nhiều loài chó bạn ạ ^^

con này chắc là Nhật lai vì thực sự cũng chả nhìn ra là giống gì nữa =.=

đoán em này chắc cỡ 6-8kg ạ !

Leo

Member
CHo ae xem mấy hình ảnh và cái clip nữa:

Thêm một số thông tin :Em này dữ nhất nhì trong đàn chó,chạy rất nhanh,tốc độ bằng một chiếc xe gắn máy,có 2 sợi lông bạc mọc dưới cằm(nhị hổ),móng đeo 2 chân trước,bật cao gần gấp ba lần cơ thể.còn đây là clip:(hơi mờ ae thông cảm)

Leo

Member
Một điều đặc biệt nữa là tiếng sủa của em này không giống chó ta mà trầm,vang chứ không bổng như chó ta,tiếng sủa giống như bec,rot,dob và không sủa tru.:D

Con này chắc khoảng 10kg. Con của tôi thì có tính cách đầu đàn , cũng có 2 râu, ít sủa nhưng phát hiện người lạ nhanh nhất đàn. Hay nằm xấp, rất khó gần con này.

Leo

Member
Hay quá!Con chó của tôi cũng có tính cách y như bạn,cũng ít sủa nhưng khi sủa lại rất to,bạn up hình của chó bạn lên xem!Hay đây là một giống chó?(đùa tí thôi):)):)):)):)):)):))

góc này nhìn ngầu nhỉ

Tôi cũng nghỉ đây là một giống chó đã có. Căn cứ vào tài liệu trên VIETPET mà mình tham khảo của Minh - Germany, tại Thông tin - tiêu chuẩn các giống chó thế giới , Danh mục 400 loài chó trên thế giới, ở trang 11, loài số 115, thì loài này là DANISCHER BAUERNHUND có nguồn gốc Đan Mạch hay Thụy Điển. Tuy nhiên giống này hơi cao hơn một chút, mặt mủi thì rất giống mặc dù chó của ta hơi lùn nên cứ tưởng là chó Nhật, ở miền Tây Nam bộ có nhiều con như vậy. Tôi quan tâm giống này vì nó lạ, rất khôn, hôm tôi bắt về có người bạn nói rằng giống này cực dữ vì anh ấy từng nuôi một con do một người Campuchia cho để ăn thịt vì quá dữ, dám cắn cả chủ

Leo

Member
Tôi còn một con lông màu cam,lưng đen,rất dữ,từ 2-3 tháng thấy người là đã chồm lên chụp,cắn,nhưng thấy chủ lại là vẫn đuôi mừng,mỗi tội là có chóp đuôi trắng,nhìn nó giống irish wolfhound nếu tai cụp,giống nhất ở chỗ có nhiều lông mõm,nếu lùn hơn thì giống jacksurell.

Leo

Member
Đã kiếm được hình em chó ailen săn sói có ngoại hình tương đối giống kiki(nếu cao hơn,tai cụp,và lông xám)còn nét mặt thì rất giống.

ki_ki

Member
Chó của bạn leo lạ quá,từ trước giờ chưa thấy,hơi lùn nhỉ,nhìn giống h mông lông dài,nhưng rất đẹp.

Leo

Member
Em kiki đã bị lai nhật rồi,em thuần thì to hơn và đầu gấu lắm,ai đến gần là xực luôn,hình em nó đây:

ki_ki

Member
Dạng như em chó trên gặp nhiều lắm,phía sau chợ thị nghè cũng có nhưng chỉ bằng chó ta thôi,không to thế.