• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Góp vui chút nhé ^^

hamhochoi

Member
e màu vàng mõm đen đực tên là " Phích " còn màu trắng là cái tên " Hương "

Ở hải dương lắm ngươif chơi pit nhỉ nhà mình ở hải dương nhưng mà có trẻ con nên sợ kô dám nuôi chỉ nuôi mỗi e alaska

Ở hải dương lắm ngươif chơi pit nhỉ nhà mình ở hải dương nhưng mà có trẻ con nên sợ kô dám nuôi chỉ nuôi mỗi e alaska
Thế thì bạn đúng là chưa bao giờ chơi pitbull rồi , Pit thân thiện với người 1 cách kì lạ . 1 cách khó hiểu mà khoa học còn chưa giải thích được :x:x:x:x

Uk mình cũng ở trong nội thành có mấy đứa bạn cũng nuôi pit nhưng mà thấy bọn nó bảo chó nhà thằng bạn mình đi tập ở đâu là chó ở đấy con nào nó thấy là nó cắn chết chủ nói sao cũng kô nghe nên mình hơi phân vân

hamhochoi

Member
Chó mình chỉ để chơi thôi mà...có biết đánh đấm gì đâu =]] cứ về hải dương rồi sẽ rõ bạn nhé :):)

Uk mình cũng ở trong nội thành có mấy đứa bạn cũng nuôi pit nhưng mà thấy bọn nó bảo chó nhà thằng bạn mình đi tập ở đâu là chó ở đấy con nào nó thấy là nó cắn chết chủ nói sao cũng kô nghe nên mình hơi phân vân
Đấy là bạn của bạn cố tình để cho Pit cắn mấy con kia rồi , bình thường thì đem chó ra ngoài là phải có xích đầy đủ . Nuôi Pit thì càng phải xích , bạn của bạn cố tình để nó cắn chó khác mới vậy . Xích vào rồi thì cắn sao được =;=;=;=;=;=;

hamhochoi

Member
Cứ hỏi a Tuấn xem biết mình ko nhé :):) còn mình thì ko thích khích nhau trên đây bạn à ^^

Chó của thăng bạn mình có xích nhưng kô đeo rọ mõm đánh nó kiểu j nó cũng kô thả phai đáp no xuống sông no mới thôi hung hăng hjx

Chó của thăng bạn mình có xích nhưng kô đeo rọ mõm đánh nó kiểu j nó cũng kô thả phai đáp no xuống sông no mới thôi hung hăng hjx
Thế thì khả năng thứ là do con chó lạ kia không được xích , tấn công Pit thì mới xảy ra như thế . Chứ bây giờ có 2 con chó được 2 ng chủ dắt đi , xích đàng hoàng , giữ chắc xích thì sao mà lao vào cắn nhau được =;=;=;=;
Chó đực nào mà chả bảo vệ lãnh thổ , nếu bạn đang dắt con alaska nhà bạn đi dạo , tự nhiên có 1 con chó nào lao tới thì bạn sẽ làm gì :-ss:-ss:-ss chắc chắn là phải chơi lại rồi , chứ sao mà chạy đc =;=;=; trong trường hợp này , alaska như thế nào thì mình ko biết , nhưng Pit thì chả ngại đâu .
Nuôi chó vì mục đich gì đi nữa , thì con chó cũng phải có cái le của nó , chẳng may có biến thì còn kháng cự được bạn ah . Chứ nuôi chó làm cảnh thì hơi nhạt , khi có biến , có khi chó lại chạy trước chủ cũng nên :(:(:(:( Lúc đấy thì lại ước gì.............................:)|:)|:)|:)|

ljnhku

Thế thì bạn đúng là chưa bao giờ chơi pitbull rồi , Pit thân thiện với người 1 cách kì lạ . 1 cách khó hiểu mà khoa học còn chưa giải thích được :x:x:x:x
Muốn pit trông nhà phải làm như nào nhỉ? E thấy pit cứ thấy người lạ bất kể ai cũng nhẩy lên mừng :-??

hamhochoi

Member
Pit thân thiện khi có chủ nó ở đấy...còn đang đêm mà người lạ vào thì nó sẽ sủa ầm lên...