• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gà tre nhà Đức-Hà Tĩnh

Đàn gà tre nhà mình sau 18 ngày ấp đã nở hai ổ rồi, 1 ổ 12 con, 1 ổ 14 con, còn 1 ổ nữa sắp nở, con nào cũng đẹp, nhìn thích lắm.
Đây là ổ của con mái mốc: 12 con

Tiếp theo là ổ của con mái nhạn:14 con

Còn đây là con trống non, con này mới học gáy nên chưa có cựa, lông mã cũng mới ra được có mấy sợi, còn con trống cha của bầy gà con này đã bị ăn trộm rồi!

Bầy gà con này màu gì cũng có, hứa hẹn sẽ rất đẹp , he he!

Con Lợn Lòi

Active Member
tặng gà con đi bạn ơi, nhìn thích quá, mà con gà trống nặng bao nhiu kg vậy bạn?

nhìn dẹp thiệt, thấy mà mê luôn có thể nói là đẹp nhưng so với gà ông em thì con thua xa anh đức ạ!Hèhé

hê hê, tuỳ mắt mỗi người thôi em ạ, nhưng anh có thể nói một con mái mốc đẹp như con gà mái của anh phải nói là hiếm đấy!

nab2195

Dịch giả Vietpet
Đàn gà con nhà em xinh lắm, nhiều màu nhìn thích quá, bố mẹ chúng đẹp thế kia các con không xinh mới là lạ em nhờ >:D<

Khi nào chị có dịp vào Hà Tĩnh chơi, muốn ghé qua nhà em Đức "xin" một đôi về nuôi chơi em ơi :p Cũng thích mấy cọng rau rền và bụi mía nhà em zai nữa, hic, cái gì cũng thích thế này có chít ko chứ :blusshing:

hùi lau nhà mình củng nuôi gá tre...mà gà mẹ ấp 12 trứng mà chỉ nở có 3 con àh...............gà nhà ban nhìu và đẹp quá...chắc là cùng cha khac mẹ rồi.........

Nói Đức đừng giận, gà này lai rồi... Gà tre xịn chỉ nặng khoảng 4-5 lạng thôi. Bọn này khá to và chân cao quá.

Không đâu ạ, con trống đó là bạn em cho, chớ con đó là gà lai, em biết! Đàn gà con này đâu phải con của con trống đen đó đâu, nó là con của con trống chuối bị mất rồi (Con đen này em mới bắt về có 2 tuần). Mấy con gà con đen trong bầy là của con gà mái đen , chớ không phải của con trống đen đó đâu ạ! Chẳng qua là chưa có gà trống nên em mới nuôi tạm con trống này để nó gáy cho vui, chớ hôm nào bầy này biết gáy em cho con trống đen vô nồi liền! Gà mái của em toàn là gà mái đỉnh thôi, anh nhìn con mốc đó, nó nặng có 4,5 lạng thôi, mà con đó hơn 2 năm rồi, he he! Nếu anh mà tận mắt thấy bọn này thì anh mới biết là đẹp thôi rồi! Chân nó ngắn thì phải biết!

Đàn gà con nhà em xinh lắm, nhiều màu nhìn thích quá, bố mẹ chúng đẹp thế kia các con không xinh mới là lạ em nhờ >:D<

Khi nào chị có dịp vào Hà Tĩnh chơi, muốn ghé qua nhà em Đức "xin" một đôi về nuôi chơi em ơi :p Cũng thích mấy cọng rau rền và bụi mía nhà em zai nữa, hic, cái gì cũng thích thế này có chít ko chứ :blusshing:

OK thôi chị ạ, lúc nào vô đây em cho 1 cặp, thoải mái, nhưng mà đây không phải nhà của em đâu, mà đây là nhà của người bà con mà em gửi gà ở đó nuôi thôi!

anh dức ơi, thế cho em một được được không ạ, em rất tích nuôi, ông em tuy có nhưng ở xa nên em không tiện xin chứ không thì em xin thêm một đôi đẹp hơn con của anh nhiều? hehe :D

he he , em mới tuyển con trống mới, con này nhìn cũng tạm được nhưng mà vẫn chưa bằng con trống chuối bị mất:

Con trống này nặng có 4,5 lạng thôi!

Nhìn gà mê quá rồi Đức à.nhanh nhanh vào thăm chú em kiếm đôi về gây giống.thich lắm Đức à.chúc mừng vì có nhiều giống quí.

he he , em mới tuyển con trống mới, con này nhìn cũng tạm được nhưng mà vẫn chưa bằng con trống chuối bị mất:

Đàn gà của Đức đẹp thật, con trống đầu thì không đẹp mà còn lai , con trống sau đẹp nhưng lai rồi Đức ơi, gà tre không to xác như em này đâu. Riêng con mái thì thấy đẹp đó là nhận xét của mình, mình cũng chơi gà tre một thời, nhưng sau đó vì công việc cuộc sống nên giải nghệ, bây giờ nhìn cũng mê-nhớ lại thời trẻ.hihihi:praying:

Không đâu anh police dog ơi, con trống sau cực bé đấy anh ạ, con này em nhờ người đi tận Bắc Thái bắt về đó anh, con này nói chung về kích cỡ, dáng vóc thì cực ok đó anh ạ! Chỉ có màu lông chưa được bằng con trống chuối trước của em thôi! Mà em xin nói rõ là con này có 4,5kg thôi!

liensapa

Member
Mình cũng rất thích nuôi gà tre nhưng sau một năm đàn gà không những không tăng mà còn giảm đi một nửa đàn. còn cân nặng thì không con nào quá 0,5 kg. bạn nuôi mát tay quá

à quên, em nói lộn, con gà trống của em nặng có 450gram thôi ạ, em nói nhầm, các bác thông cảm!
À, mà trên sa pa thời tiết lạnh chắc là gà khó nuôi lắm chị Liên nhỉ!

congqt

Duc_ha_tinh à,bạn không thích con chuối trắng con kia hả?bạn nuôi chúng ở đâu thế?mình có thể đến xem có được không?không thì bạn có thể chụp ảnh cầm nó trên tay để mình tưởng tượng trạng con gà của bạn được không??dáng con đấy nhìn có vẻ đi chọi được đó...bạn đã cho giao phát nào chưa??đàn gà con thế nào rùi,con mái bạn đẹp thật đấy...

xoaikiem

Đàn gà của bạn quá đẹp chúc mừng bạn . Cố gắng nuôi nhé , bầy con trưởng thành chắc là đẹp lắm đây .

giangtuan

nhìn con này chuẩn đấy,gà đẹp con này đi chiến cũng đựợc nè:D