• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gà tre nhà ông bạn.

beodenls

Nhìn nặg nề như này thì không chọi hay rồi, trước nhà mình nuôi con màu tía, nhanh nhẹn, chọi hay nhưng chết già rồi :D

con này nhìn thế thôi chứ ko nặng đâu bác beodenls ạ
bọn này nhìn thì to nhưng toàn lông, bé này giỏi thì được 1,2kg là cùng chứ mấy
có đúng ko hả bác levinhphong???

Cám ơn các bác đã nhận xét... Đây là gà của bạn em ở Sài Thành... Em hỏi mua lại cả tháng nay mà ko đc... Con đầu tiên từng là đệ nhị một thời của gà tre Long Xuyên. Gà tre Tân Châu - Long Xuyên nặng khoảng 800g thôi các bác àh, ko to như các bác nói đâu.
Em đang có ý định phát triển dòng gà này ở HN mà chưa đc... Hy vọng một năm nữa sẽ có gà con ra đời.

kinhke

Member
Cám ơn các bác đã nhận xét... Đây là gà của bạn em ở Sài Thành... Em hỏi mua lại cả tháng nay mà ko đc... Con đầu tiên từng là đệ nhị một thời của gà tre Long Xuyên. Gà tre Tân Châu - Long Xuyên nặng khoảng 800g thôi các bác àh, ko to như các bác nói đâu.
Em đang có ý định phát triển dòng gà này ở HN mà chưa đc... Hy vọng một năm nữa sẽ có gà con ra đời.

Hê, bác này cũng có cùng sở thích với mình rồi.Bác có nuôi gà chọi ko, hôm nào giao lưu nhé.Vào ganoi.com mà xem, vui lắm.

Thấy cái nick kinhke quen quen mà ko dám hỏi... Em cũng qua ganoi.com xem rùi... rất vui được gặp người cùng sở thích. Em sắp có một đôi gà thái màu tía đỏ ra HN, hôm nào bác qua chơi.