• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gà Thái mới mua .. ae váo góp ý

randy_rk0

Mình mới mua 2 em này nhờ anh em trên diễn đàn góp ý hộ . Chụp bằng đthoại cùi nên hơi mờ ae thông cảm

Chào bạn ! Bạn mua chú gà này bao nhiêu vậy á .Trông rất là đẹp.

Chào thân ái và đòan kết.

Gà của bạn do chụp hình không thấy rõ chân nên không đánh giá được hết. Chỉ nêu 1 số điểm sau. Tổng thể cặp gà có dáng đẹp, gà trống đuôi dài, xòe rất đẹp, gà mái tròn gà nhìn OK. Tuy nhiên cặp gà của bạn có 1 số lỗi nhỏ: Mình cũng cùng ý kiến với Tuy phong về đuôi của con trống hơi lệch. Theo mình gà của bạn có sự pha trôn của giống gà Serama, vì vậy con mái có dáng ưỡn ngực theo kiểu Serama, con trống có mồng hơi dài theo kiểu Serama. Chân 2 con gà không đạt về màu sắc, cặp chân điểm chỉ được xem là đat ở gà Thái: ô hoặc xám. Nhưng nhìn chung bắt cặp này với giá 3,5t là khá mềm đó bạn.

randy_rk0

Cám ơn các bạn đã nhận xét . Con trống đuôi thẳng tại mình chụp hơi nghiêng nên thấy vậy .. còn con mái hôm nay đẻ được 1 trứng hi vọng sẽ có được bầy gà con xinh xắn .. Tiện thể mình up lại hình con trống ( vẫn chụp = dt cùi nhưng sáng hơn đc chút )

Thần chết

Gà của e đang bị phù 1 chân,rồi tự nhiên bị lệch đuôi, xin hỏi chữa trị thế nào ạ.