• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gà nòi nhà nhocbulldog!

Gửi các bác hình ảnh về gà nòi nhà em,đang được nuôi tại huyện Bình Chánh TPHCM

T.T.B

Member
Chào bạn! Mình là Tuấn ở Thái Bình, mình cũng đang nuôi gà chọi. Nhà bạn nuôi có nhiều gà không, bạn cho mình hỏi một chú gà đá hay ở trong đó có dễ mua không. Mong nhận được tin của bạn.

pit bull

Member
Đây là gà cựa bạn ơi, ngoài Bác mình chỉ đá gà đòng .CÒn giá gà hay thi vô cùng .Mình vừa mua 1 con hay giá 15triệu .CÒn vớ vẩn thì 100nghìn / 1kg

T.T.B

Member
Cám ơn bạn pit pull. Bạn có thể cho mình xin số ĐT của bạn, AE có thể giao lưu với nhau (mình cũng hay lên công tác ở trên ấy). Bạn nuôi nhiều gà không.

Ngoài bắc toàn thấy đá gà chọi thôi còn gà như nhà bạn la gà tre cũng đá nhưng ko nhiều bằng gà chọi

Nhưng tôi lại khoái gà tre hơi nhiều con có nối đá chạy xe nhìn phê lắm thế sao bạn ko post nhiều ảnh gà nhà bạn lên nhìn con bạch nhạn và con tía nhìn phê thế

pit bull

Member
Mình thuê người nuôi, con mua 15tr vừa đá thua Hoà Sắt ở Hải Phòng rồi, Hic .Thua quá đơn giản .Bạn nuôi đi đá hay chỉ nuôi văn nghệ thôi ?

Bác Tuấn ham hố quá nhé... Hôm nào lên HN em dẫn bác chú pitbull xem gà nhưng bễn đó chi có gà đòn như miền Bắc đang nuôi thui. Còn nếu bác máu, em sẽ chỉ bác cách tìm đôi gà cựa nuôi...

pit bull

Member
Bác Tuấn ham hố quá nhé... Hôm nào lên HN em dẫn bác chú pitbull xem gà nhưng bễn đó chi có gà đòn như miền Bắc đang nuôi thui. Còn nếu bác máu, em sẽ chỉ bác cách tìm đôi gà cựa nuôi...

Người quen hả anh Phong ơi . Hôm nào cậu lên HN tôi tặng 1 đôi gà chọi con về nuôi thử xem sao .;)

T.T.B

Member
To pit pull: Cám ơn anh! Khi nào em lên Hà Nội nhờ chú Phong đưa em tới thăm bác, lên đó AE mình giao lưu với nhau. Khi ấy nhờ bác chỉ giáo cho em một số kinh nghiệm về nuôi và chơi gà. Hẹn anh trong một ngày gần nhất (khoảng 1 hoặc 2 tuần nữa) khi nào lên em sẽ liên lạc cho chú Phong và anh.
To Levinh phong: Tuần vừa rồi mình có lên HN, nhưng bận quá không kịp giao lưu với AE. Có nhờ bác REX lo hộ cho mình một việc, thành công quá. Đợt tới này lên AE mình không say không về nhé. Hện gặp lại.

Nhờ bác Rex chuyện gì vậy?có liên quan đến chó ko?hehehehe....

Người này ko quen mà là rất quen chú pitbull àh... Chú nhiều gà chọi thì tặng anh Tuấn một đôi nuôi chơi. Xuống Thái bình được bác Tuấn đãi nhiều rùi mà chưa có dịp đền đáp, bác lên cứ biến đi đâu ấy, gọi tòan tắt máy. Rượu nhà em cũng nhiều, bác Tuấn cứ qua chơi.
"Khách đến thì mời ngô nếp nướng!
Khách về thường chén thịt rừng quay..." Hehehehehehe.

pit bull

Member
Hì hì .Tưởng ai hoá ra anh Tuấn. Hôm đáng lẽ em cũng xuống nhà anh cùng anh Hưng nhưng vợ ko cho đi. Hôm nào anh lên em xin kính tặng 1 đôi gà chọi con . Hoá ra trái đất cũng tròn nhỉ ?

bonchan

Member
To anh LvPhong e đang đinh kiếm 1 hoặc 2 con gà mái thái về để cho đẻ nhưng chưa biết mua ở đâu a có biết chỗ nào chỉ giúp em,hiện tại ở nhà 2 có 2 con gà trống 1 tía và 1 bạch nhạn đều hơn 1 tuổi rồi nhưng chưa có e gà mái nào để.....abc để ra gà con chỉ giúp em nhé em Đức:0989.345.085

CENTIMET

Member
Gà thì đẹp ( vì mình không rành về sắc) thấy dáng cũng phê... nhất là em khét hình 3. chỉ tiếc cái mòng nhỏ quá, được cái mòng của em hình 1 ráp qua thì hay tuyệt..hi hi
Chân cẳng nghe nói có dòng: ChânVuông, xanh, da cam , rất HOT, là loại Gà Mĩ lai tạo khoảng 50=>75% >đá rất máu, nạp căng...

Chuồng nhốt và nơi quần bội rất chuyên nghiêp..hi hi
Bao giờ có gà con, nhỏ nhỏ up hình anh em thưởng thức...định tìm 01 con nuôi để sáng sáng gáy vui tai.

Thân ái!

To bonchan: Gà thái thì mình chưa có gà con.
Theo mình biết một đôi gà Thái đẹp, chuẩn trong miền nam không dưới 1,5 triệu và gà mái chắc cũng khoảng 5-700k. Ở HN thì mình không rành.

Manonero

Member
Gà đẹp quá...mấy bác cho hỏi có bác nào rành giống gà Mạnh Hoạch không...nghe nói giống gà này tuyệt lắm. Bác nào biết chỉ giáo dùm nha. ... :D :D :D

T.T.B

Member
Chân thành cám ơn bạn pit pull. Khi nào mình lên sẽ điện cho chú Phong, anh Hưng và cùng bạn. AE mình ngồi với nhau sẽ hàn huyên được nhiều. Nhớ truyền cho mình mấy thành công lực về gà chọi nhé!

@ Centimet: Thanks Anh Hôm Nào Anh Rãnh Thì Ghé Em Chơi Vừa Có Mấy Em Gà Thái Cũng Ok Lắm,đợt Này Tuyển Thêm được Gần Chục Em Gà Cựa Có 1 Em Cựa Nhật Nguyệt Nhìn Cũng Hay Lắm.0943556668 Lâm

pit bull

Member
Gà đẹp quá...mấy bác cho hỏi có bác nào rành giống gà Mạnh Hoạch không...nghe nói giống gà này tuyệt lắm. Bác nào biết chỉ giáo dùm nha. ... :D :D :D
Theo em được bết thì đấy chỉ là gà ta thả đồi và cho ăn bằng thóc + tự kiếm ăn = Gà Mạnh Hoạch .Giống này ăn thịt thơm, dai rất ngon, còn cái tên Mạnh Hoạch theo em nghĩ đó chỉ là cái tên của cữa hàng nào đó nổi tiếng về món gà thôi .