• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gà mái mọc cựa

Shakhi Viet

Active Member
Nhà em nuôi 2 con gà Ai cập, lông lốm đốm đen trắng, trong đó có 1 con gà mái, nó đã đẻ trứng 1 thời gian. Sau đó tự nhiên dừng lại mà không rõ lý do, mấy hôm nay phát hiện ra nó mọc 2 cái cựa ở 2 chân. Không hiểu sao từ khi mọc cựa, con gà trông nuôi chung với nó tỏ ra rất hung hăng. Con gà trống liên tiếp mổ, dẫm lên con gà mái mọc cựa, hậu quả là con gà mái bị stress và bị đau chân không đứng được. Bác nào nuôi gà lâu năm có kinh nghiệm giải quyết hòa giải vụ này thì mách em với ạ.
Cảm ơn các bác ạ

em thì trước cũng có 1 em mái chọi mọc 1 bên cựa và tối đến còn gáy nữa cơ.Có đẻ trứng bình thường nhưng lại không chịu ấp.Theo em bác cứ tách ra 1 time rồi thử ghép với em gà trống khác xem thế nào