• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gà chọi- Em có điều muốn hỏi.

Em không nuôi gà chọi...nhưng em muốn hỏi là trong các giống gà chọi thì giống gà chọi nào là(nói như thế nào nhỉ)...tốt nhất...đá hay nhất ạ.Chú hàng xóm của em bảo là gà Quảng Ngãi là tốt nhất...Nhưng có người lại bảo với em là giống gà gì đó mà em quên tên rồi là đá hay hơn...Em rất thắc mắc mong được các anh,các bác,các chú chỉ giáo cho em
Em xin cảm ơn mọi người trước nha....
Thân mến...

bác ơi! nói về chuyện gà chọi thì không phải nhất thiết là cứ phải là gà ở 1 vùng nào đó đều đá hay cả, muốn gà đá hay thí là phải tuỳ thuộc vào dòng gà cha và gà mẹ, thứ 2 là con thuộc vào chăm sóc của người nuôi nữa bác à, còn có 1 số vấn đề khác nữa

Vấn đề này bác cứ pm cho bác cả Kỳ. Bác Kỳ là rành ba cái vụ nỳ lắm đó :D Đảm bảo bác sẽ đc toại nguyện liền hehhehehe

Cảm ơn các bác đã giúp đỡ em chỉ hỏi cho biết vậy thôi chứ em đã nhìn thấy gà chọi bao giờ đâu...chỉ tại mấy chú hàng xóm nhà em bảo gà chọi Quảng Ngãi đá hay nhất nên em mới hỏi thôi....Em xin Cảm Ơn...
Thân mến....

PicPoc

Gà chọi không nhất thiết ở vùng đó

Không nhát thiết là gà chọi ở 1 vùng nào đó là đá hay đâu.Mà là do giống gà đó có dữ hay không thôi,Thừơng thì mình nghe giống gà dữ nhất là o Miền tây đặc biệt là ở bến tre đó,mình nghe nói o đó có nhiều gà dữ lắm.Điều này bạn muốn biết thi học hỏi kinh nghiệm của những chú chơi gà chọi có tiếng mới được

dannhaque

nông dân cũng có thể thành vua.Gà cũng vậy,thi thoảng có 1 con(thần kê)trong hàng chục đàn gà bố mẹ rất bình thường.Nảy nòi mà.