• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

fox hươu nhà mình mới đẻ...............

sennai

Member
cám ơn các bác nhiều :D . con minphin nha bạn luuhaidang đẹp đấy, bạn ở xa quá, chứ ở gần cho tụi nó giao lưu.

bebe6383

Member
cám ơn các bác nhiều :D . con minphin nha bạn luuhaidang đẹp đấy, bạn ở xa quá, chứ ở gần cho tụi nó giao lưu.
Hiền ơi em cái nhà Đăng đang có bầu với Beck nhà mình đấy . Em này xinh lắm mình đang nóng ruột chờ em ấy nằm ổ nè hi hi .Tại trong SG cứ thích mấy em nhỏ nhỏ quá chứ mình thấy Fox cứ trông dáng đẹp là được cứ gì nhỏ coi chừng lại bị gọi là còi đấy .Nhưng coi hình thì mình thấy mấy em của bạn cũng đẹp mà .Có dịp mời Hiền qua Hp chơi nhé ! Thân !

Hiền mà kiếm thêm vài em nữa có khi một thời gian nữa ở trong sài gòn ko có đối thủ,hehehe.

pug79

Member
Cặp chó giống Cha Mẹ đẹp lắm,chúc mừng bạn.................

bi2004

Member
Mình muốn hỏi thăm chó nhà bạn đẻ có bị khó không? nhà mình cũng có em lyly 1,2kg đầu tháng 9 này đẻ lần đầu nên mình hơi lo. bây giờ mình vẫn cho ăn bình thường thôi chắc tại em nhà mình chửa ít con nên bụng bé lắm chỉ cái ti to ra thôi, mọi người bảo mình là khoảng 5 ngày trước khi đẻ thì cho ăn mỗi ngày 1 quả trứng vịt lộn cho em có sức, còn sữa thì con mình uống thừa là mình cho em uống, nhưng em ấy thích uống sữa có đường nên toàn phải pha thêm đường

sennai

Member
Cám ơn các bác đã khen mấy bé nhà em nên tụi nó giờ nhìn thích lắm, nghịch như gì. :D
Cám ơn bác Đăng nhé, em cũng mới tuyển một em màu đỏ sậm về, lông cực sát, bóng và mềm, nói chung bộ lông không chê được, mỗi tội em ý béo quá, em đó mua về là lên giống luôn, ngày nào em đực cũng làm một phát, được 4 ngày rồi. :D, con cún nhà bác đẻ chưa, có gì thông tin cho em biết nhé. Thân :D
Nếu có dịp chắc phải bay ra hải phòng thăm mấy bé của bebe6383 quá

sennai

Member
chào bạn bi2004
Chó nhà mình đẻ dễ lắm, lứa trước cứ đem đi bác sĩ, mà mấy bs chụp xquang, siêu âm tùm lum, nói là bé nhỏ quá, phải mổ , ai ngờ nó tự đẻ, lứa này cũng thế. Khi bé có bầu, mình cho ăn khẩu phần như ăn hàng ngày thôi gồm cơm + rau + ít thịt, khoảng hơn 1 muỗng cơm cho mỗi bữa ăn, nhưng đặc biệt bổ sung thêm canxi, mua viên canxi dành cho chó, một tuần cho ăn 2 lần, rồi thỉnh thoảng cho ăn phômai + sữa chua, làm sao để cho mẹ đủ dinh dưỡng và chó con cũng vậy, đừng cho chó mẹ ăn nhiều béo lên thì chó con cũng to, khi đó khó đẻ lắm. Hôm trước lúc đẻ khoảng 3 tiếng, con chó mẹ vẫn ăn bình thường, chỉ khi đẻ xong mình mới cho nó ăn trứng vịt lộn và phô mai. Chúc em lyly nhà bạn mẹ tròn con vuông. :D

sennai

Member
MÌnh ở trong nam bạn ơi, bé này mới đẻ 2 em ngày 12/2 vừa rồi, giờ đang tập bò rồi, bữa nào mình up hình chó con cho xem. Một em khác cũng đang có bầu, mới được 2 tuần thôi, nhà mình 5 em cái lận.

sennai

Member
đây là hình một trong 4 em của lứa trước, em này giờ được 7 tháng rồi

sennai

Member
còn 02 em cái nữa, nhưng đang thay lông nên chụp hình không đẹp he...., fox hươu nhà em có hai màu:một màu vàng đỏ, hai là màu nâu đỏ, rùi màu giống socola, nói chung nhìn ở ngoài tùy từng người thích. em đực nặng nhất là 2kg1, em cái đẻ 3 lứa rồi chỉ có 1kg3, mấy em cái kia thì khoảng 1kg7.