• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Fox cái 2 tuổi bị run chân tay,mong các bác giúp đỡ

trang_89

Member
Con Phởn nhà em là fox cái 2 tuổi,khoảng hơn 3kg ,tiêm phòng đầy đủ ,đã sinh được 1 lứa,tách con được 3 tháng rồi
Trước khi đang nuôi con nó bị hạ canxi huyết đã cho đi cấp cứu 2 lần
Bây giờ em thấy nó hay bị run chân ( lúc ngồi và lúc ngủ),và thỉnh thoảng nó hay bị khó thở cứ cố hít vào nhưng ko thở được ý ( mẹ em cứ giả ờ quát nó thì nó lại đỡ luôn,thế mới lạ )
Còn các vấn đề khác thì nó ăn tốt và chạy nhảy bình thường,rất hoạt bát
Em nghĩ nó bị thiếu canxi nên cho ăn canxi cho chó 3 ngày hôm nay ( loại viên to,10kg/viên,e cho nó uống 1/5 viên) mà vẫn thấy nó run bần bật,nhất là lúc ngủ,chân cứ run nẩy lên.
Anh chị nào có kinh ngiệm giúp em với

mun16487

Member
MÌnh không rành lắm,nhưng gọi hỏi bsi~ đi bạn. Gọi điện xin tư vẫn cũng được. Mau còn bít xem cún bị gì. Chúc cún mau khỏe !

quanthucha

Member
Con Phởn nhà em là fox cái 2 tuổi,khoảng hơn 3kg ,tiêm phòng đầy đủ ,đã sinh được 1 lứa,tách con được 3 tháng rồi
Trước khi đang nuôi con nó bị hạ canxi huyết đã cho đi cấp cứu 2 lần
Bây giờ em thấy nó hay bị run chân ( lúc ngồi và lúc ngủ),và thỉnh thoảng nó hay bị khó thở cứ cố hít vào nhưng ko thở được ý ( mẹ em cứ giả ờ quát nó thì nó lại đỡ luôn,thế mới lạ )
Còn các vấn đề khác thì nó ăn tốt và chạy nhảy bình thường,rất hoạt bát
Em nghĩ nó bị thiếu canxi nên cho ăn canxi cho chó 3 ngày hôm nay ( loại viên to,10kg/viên,e cho nó uống 1/5 viên) mà vẫn thấy nó run bần bật,nhất là lúc ngủ,chân cứ run nẩy lên.
Anh chị nào có kinh ngiệm giúp em với
chào bạn . ngoài calici bạn nên bỗ sung Fe . bạn mua thuốc cũa người hiệu TOHHEMA ống cho uống thêm nhé . cún bạn 3kg hơn thì ngày 2 lần , 1 lần 0,5cc và cho uống 7 ngày xem có cãi thiện về hô hấp và run chân không ( có liên quan đến chuyện giã quát thì nó hết đấy ). thân chào