• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

FEBBY'S RAGING ROTTWEILER (Hậu duệ của EDVARD và ODRY )

daugagiamem

Vietpet sponsor
Xin giới thiệu với mọi người em FEBBY (đực) của trại mình được tròn 3 tháng tuổi.FEBBY là hậu duệ của EDVARD'BEREGA TURI và ODRY 'S BEREGA TURI.....Tình hình sức khỏe tốt,chạy nhẩy nhiều....cân nặn khoảng 16kg nhưng bụng hơi bự có lé do tham ăn hoặc nhiều giun :) :) :)....

Mời mọi người xem hình và góp ý.........

Xin gửi kèm đường link cha mẹ của FEBBY

http://www.brgt.ru/EDVARD.htm

http://ragingrottweiler.com/dog/female/odri-s-berega-turib

Cảm ơn mọi người đã đọc bài.......

Boy Hai Phong86

Active Member
Anh ơi đẹp quá anh ah, em kết nhất em này đó , hy vọng nó giống cha nó thì dã man đấy anh ah, >:D<

xiaobao

Member
anh dũng đơt này quyết định chuyển rott rồi hay sao.bài nào co rott la có anh...thế bác tậu 1 em cho bằng anh bằng em đi.>:D<>:D<>:D<

bevy2002

Member
Chị có Honey rồi nhưng vẫn nổi''cơn tham'' muốn''cướp'' Febby về làm của riêng quá An à..! Lúc bé chạy nhìn''mê'' làm sao..! thèm ơi là thèm...hi hi

anh dũng đơt này quyết định chuyển rott rồi hay sao.bài nào co rott la có anh...thế bác tậu 1 em cho bằng anh bằng em đi.>:D<>:D<>:D<
Chú cập nhật thông tin chậm quá đấy???????????Chuẩn bị đợi khao đi!!!

my_lucky

Active Member
Tiếc là hết chỗ chứ không thì đã đón febby ra ở cùng với Dino rồi, hi hi, hay để em bảo ông anh em bế nó ra bắc nhỉ, cho nó ra nhập NRC>:/>:/>:D<

Boy Hai Phong86

Active Member
Tiếc là hết chỗ chứ không thì đã đón febby ra ở cùng với Dino rồi, hi hi, hay để em bảo ông anh em bế nó ra bắc nhỉ, cho nó ra nhập NRC>:/>:/>:D<
Cái này được đó anh ah, bác xem thế nào cho ra đoàn tụ để có anh có em nhé>:D<

daugagiamem

Vietpet sponsor
[size=14pt]Xin up hình FEBBY ngày đầu tập SHOW.......

Rất ngầu trước khi bị bắt tập SHOW..... ;D ;D
[/size]

[size=14pt]Nhút nhát khi lần đầu được đứng trên bàn SHOW.....[/size]

[size=14pt]Chỉnh sửa chân cẳng....... :) :)[/size]

[size=14pt]Dụ mồi....... :) :) :)[/size]

[size=14pt]Một chút thành quả sau gần 20 phút tập đứng....... :eek: :eek:[/size]

[size=14pt]

Cảm nhận các nhân:
Sau gần 20 phút tập đứng cho em nó mình thấy rằng thực sự đây là một công việc cần sự kiên nhẫn và đam mê(người tập cho đứng nên coi đây là một công việc thực sự),lúc đầu mới lên bàn FEBBY rất nhút nhát và tỏ ra sợ sệt,sau một lúc mới dần trấn tĩnh nhưng chân vẫn run và đứng rất gượng,sau đó dần dần mới quen được nhưng chân vẫn chưa thể đứng vững và tự nhiên (Kể cả tấm hình cuối)... Để có một thế đứng đẹp cần tập trong một thời gian dài (tập luyên mỗi ngày) và nên cho tập ngay từ lúc 2 tháng tuổi khi đó dễ dụ mồi và dễ làm quen hơn..
Đôi lời tâm sự với việc lần đầu tập một em ROTT đứng SHOW từ nhỏ mong mọi người đừng cười nhé.......:):)

Xin cảm ơn mọi người đã đọc bài và mong được góp ý của mọi người..........

THÂN CHÀO
[/size]

doanhcauson

Vietpet sponsor
Hi An,

Cái bàn tập đứng show này ok đó em, chắc anh phải bắt chước làm 1 cái thôi:D. Chúc em thành công trong việc tập luyện cho Febby.

kieukhanh

Member
Chôm ý tưởng làm 1 cái tập cho mấy nhóc nhà em đứng chụp hình,chưa dám đi show :p

dung_bth

Member
À thì ra là cái bàn này, bữa trước ghé trại anh Sonnguyen, nghe nói về cái bàn tập đứng show rất hay, nhưng em chưa tưởng tượng ra được, giờ ghé topic mới thấy nó thế này, anh An cũng hay ghê ta!;)

daugagiamem

Vietpet sponsor
À thì ra là cái bàn này, bữa trước ghé trại anh Sonnguyen, nghe nói về cái bàn tập đứng show rất hay, nhưng em chưa tưởng tượng ra được, giờ ghé topic mới thấy nó thế này, anh An cũng hay ghê ta!;)
Cảm ơn bạn....thật ra cái bàn này là mình "đạo" ý tưởng đó....Mình mới mua được em SCHNAUZER bên MALAISYA và họ gửi mình tấm hình em nó đang SHOW (Sẽ về VIỆT NAM tham gia DOGSHOW tháng 12 tới) thấy cái bàn hay hay COPY luôn........:):):)

Boy Hai Phong86

Active Member
Cảm ơn bạn....thật ra cái bàn này là mình "đạo" ý tưởng đó....Mình mới mua được em SCHNAUZER bên MALAISYA và họ gửi mình tấm hình em nó đang SHOW (Sẽ về VIỆT NAM tham gia DOGSHOW tháng 12 tới) thấy cái bàn hay hay COPY luôn........:):):)

HIHI anh ơi bàn chuẩn quá chắc em phải làm cái để cho mấy bé cùng đàn show thôi anh ah, ghen tị quá hichic :((