• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Faley đã về Hà thành

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Bạn cho mình hỏi chút em này bạn nhập ở đâu về đấy ạ?? Cảm ơn bạn

Mình đi du học.Tiện thể xách tay 1 bé về chơi cho vui thôi.Có gì mình sẽ nhắn tin cho bạn sau nhé.

andyaus155

Active Member
Mình đi du học.Tiện thể xách tay 1 bé về chơi cho vui thôi.Có gì mình sẽ nhắn tin cho bạn sau nhé.
Hello bạn,
Cuối tháng 4 mình cũng mang 1 bé Rough Collie từ Úc về VN. Thế nhưng theo như mình biết chó phải trên 6 tháng tuổi mới được mang vào VN mà, nhìn cún của bạn chắc 2-3 tháng là nhiều, làm sao bạn mang về được vậy?
Và khi bạn mang về đến sân bay ở VN, bạn có cần làm thủ tục gì cho chó ko? Có phải để chó ở dó để họ kiểm tra hay làm giấy tớ, đóng tiền gì ko?
Nếu được bạn trả lời dùm mình nhé. Cám ơn bạn nhiều!

_DIAMOND_1984

Bạn pitbull_hanoi ơi bạn trả lời câu hỏi của bạn andyaus155 đi,mình cũng đang thắc mắc.Cảm ơn bạn.!!!!

Bạn pitbull_hanoi ơi bạn trả lời câu hỏi của bạn andyaus155 đi,mình cũng đang thắc mắc.Cảm ơn bạn.!!!!
Quy đinh của Hk là chó 6tháng.Nhưng ở đâu thì ở mình phải biết cách áp luật sao cho phù hợp khi vận chuyển bạn à!

_DIAMOND_1984

Thanks bạn,Em này bạn mang ở Thái hay ở MỸ về hả bạn ? bạn chụi khó post hình em nó lên để mọi người cùng xem bạn nhé.

Thanks bạn,Em này bạn mang ở Thái hay ở MỸ về hả bạn ? bạn chụi khó post hình em nó lên để mọi người cùng xem bạn nhé.
Mình mang về từ Mỹ.Tranh thủ về quê ăn tết nên tiện tay xách luôn về!Không có gì ngăn cản niềm đam mê hết........

andyaus155

Active Member
Bạn ơi bạn mang con này về nuôi ở nhà trong Hà Nội hay mang về quê nuôi vậy? Sao mình thấy quang cảnh hơi giống mấy cái bếp ở mây gia đình nghèo quê minh ^^

dinhlyba

Bạn ơi bạn mang con này về nuôi ở nhà trong Hà Nội hay mang về quê nuôi vậy? Sao mình thấy quang cảnh hơi giống mấy cái bếp ở mây gia đình nghèo quê minh ^^
Giống chó ta quá tại quang cảnh nông thôn:D

Hello bạn,
Cuối tháng 4 mình cũng mang 1 bé Rough Collie từ Úc về VN. Thế nhưng theo như mình biết chó phải trên 6 tháng tuổi mới được mang vào VN mà, nhìn cún của bạn chắc 2-3 tháng là nhiều, làm sao bạn mang về được vậy?
Và khi bạn mang về đến sân bay ở VN, bạn có cần làm thủ tục gì cho chó ko? Có phải để chó ở dó để họ kiểm tra hay làm giấy tớ, đóng tiền gì ko?
Nếu được bạn trả lời dùm mình nhé. Cám ơn bạn nhiều!
Hi bạn............chó 1 tháng mang về VN cũng được bạn ơi,sợ bé quá đi đường xa nó ngủm thôi...còn chưa nói đến nước sở tại có qui định làm sao ?? (chó mấy tháng được xuất ngoại vv.... thì phải kiểm tra sách của hãng bạn ah)
Khi về tới việt nam sẽ có 1 số bước như sau để nhận chó :
1_làm thủ tục nhận hàng ở quầy (có thể làm đơn xin nhận hàng nhanh nhưng cước cao hơn cước bình thường mấy trăm VND)
2_thủ tục hải quan
3_kiểm dịch VN check để cho chó được nhập cảnh
4_tiền...:D đóng tiền rồi dắt chó về
Còn chuyến bay của chó về VN ngoài giờ hành chính (như chủ nhật buổi chiều,hoặc chiều thứ 7)thì bộ phận hải quan và kiểm dịch đã off thì phải làm đơn xin thông quan con chó ngoài giờ trình cho bên hải quan,kiểm dịch cũng thế .....
Cũng có 1 số hãng có thể không về Hà nội hoặc HCM nên có thể sẽ quá cãnh ở Hà nội hoặc HCM (có trường hợp 1 cậu bạn ở ANH ship con chó bên ấy về bằng hãng LUFTHANSA...nhưng không về Hà nội được lại phải vòng vào HCM rồi lại ra bắc ).....................nên bạn phải tìm hiểu kĩ vấn đề này trước khi ship con vật mình nuôi cho 1 hãng nào đó !
Thân chào

dungseven

Member
hà nội ko có cái bếp này hả bạn?thế bếp ở hà nội thế nào nhỉ?mình chưa hình dung ra?xin chức mừng chủ nhân có một em pittbull như ý

andyaus155

Active Member
hà nội ko có cái bếp này hả bạn?thế bếp ở hà nội thế nào nhỉ?mình chưa hình dung ra?xin chức mừng chủ nhân có một em pittbull như ý
Haha bếp ở Hn thì nhiều loại lắm, nhưng bếp thế này thì mình ở hơn 20 năm rồi chưa thấy bạn ạ ^^, để mình thử hỏi bà ngoại xem hồi xưa bà có thấy ko nhé ^^

trangphuong

Active Member
Haha bếp ở Hn thì nhiều loại lắm, nhưng bếp thế này thì mình ở hơn 20 năm rồi chưa thấy bạn ạ ^^, để mình thử hỏi bà ngoại xem hồi xưa bà có thấy ko nhé ^^
Ơ hay hai cái đ/c này bếp này đầy ở han, không tin hai đ/c làm chuyến du hý Sóc Sơn hay về khu Hà Nội mới mạn xa xa miễn sao vẫn Hà Thành...=))...
Chó đẹp vẫn là chó đẹp...